Kết quả 1 đến 10 của 10
    * Thưa anh chị em, như chúng ta đã biết trên BlackBerry chúng ta có Photobucket cho Blackberry ( Kèm Hướng Dẫn Sử Dụng ) và trên máy tính chúng ta có bài viết Hướng dẫn Upload ảnh và chèn vào bài viết qua Photobucket và ImageShack. Và hôm nay, bài viết này Dũng xin được chia sẻ với các bạn thêm một cách để có thể upload ảnh trực tiếp từ BlackBerry lên Photobucket.com và lấy link ảnh cũng như lấy code để post lên forum BBVietNam một cách nhanh chóng và tiện lợi nhất.
    * Thời gian qua, mình thấy có nhiều bạn post bài lên forum và không đăng ảnh lên vì lý do "post bài bằng BB" mặc dù đã có công cụ như nói trên. Tuy nhiên, Dũng hy vọng bài viết này sẽ giúp các bạn có thể hoàn thiện hơn bài viết của các bạn một cách dễ dàng và nhanh chóng nhất, cũng đồng thời để thấy được sức mạnh thực sự của BlackBerry cùng với BIS, với pushmail... là như thế nào.
    * Công cụ:
    + 1 máy BB (tất nhiên).
    + 1 phần mềm chụp ảnh màn hình (như CaptureNux chẳng hạn)
    + 1 tài khoản từ Photobucket.com
    + 1 ứng dụng có thể nhận và gửi mail với file đính kèm (ví dụ như Smartmail hoặc LogicMail
    hoặc tốt hơn hết là dùng BIS để pushmail tức thời, nhanh chóng và ổn định.
    * Cách làm này đơn giản là gửi 1 email có đính kèm 1 hay nhiều ảnh từ BlackBerry của bạn đến 1 địa chỉ email mà Photobucket cung cấp để bạn có thể upload ảnh lên tài khoản Photobucket của mình và nhận thông báo cũng như link ảnh qua email.
    + Để biết địa chỉ email mà Photobucket cung cấp, bạn cần đăng nhập vào tài khoản Photobucket của mình trên BB thông qua OperaMini hoặc Browser...
    + Sau đó bạn vào Account Settings trên giao diện mobile của PB:
    + Ở đây bạn sẽ thấy email mà PB cung cấp cho bạn có dạng:
    [email protected]
    Trong đó:
    ABC là account PB của bạn.
    123 là Mobile Upload PIN (Mã số này bạn có thể thay đổi ở ô bên dưới và giữ bí mật cho riêng mình):
    + Bây giờ bạn đã biết được email mà PB cung cấp cho bạn là gì rồi đó! Công việc tiếp theo của bạn sau đó là sử dụng 1 phần mềm chụp ảnh màn hình trên BB (như CaptureNux) để chụp ảnh và chỉnh sửa ảnh sau đó bạn đính kèm và gửi file ảnh đó về địa chỉ email ở trên bằng Smartmail, LogicMail hoặc qua BIS Mail.
    + Sau khi upload ảnh thành công thì PB sẽ gửi ngay cho bạn 1 email thông báo upload thành công và đường dẫn của ảnh như hình ảnh dưới đây:
    + Bạn vào đường dẫn trong email mà PB gửi cho bạn thì sẽ thấy ngay ảnh bạn đã upload thành công và các lựa chọn về share link để có thể copy link, gửi link qua email hoặc lấy code để post lên BBVietNam :-bd
    + Thật đơn giản phải không nào các bạn Dũng xin chúc các bạn có thể thực hiện thành công theo như hướng dẫn trên nhé! Và hãy làm sinh động bài viết của mình qua những bức hình trên BB yêu dấu của các bạn nhé!

Re: Thêm một cách để upload ảnh trực tiếp từ BB lên Photobucket để lấy link và code

1 bài viết rất kung fu. Cảm ơn bác chủ. Khi nào lên HN nhớ mang ít thịt dê a e lien hoan nhé. Để e làm thử xem nào

[ Posted by Mobile Device ]

Facebook cũng hỗ trợ cái này, và youtube cũng vậy làm như thế quả thật rất nhanh và tiện

Thật ra đã có nhiều người sử dụng cách này của Dũng
    ==> Photobucket cho Blackberry ( Kèm Hướng Dẫn Sử Dụng )
    thanks Dũng đã tổng hợp cho anh em

Các bạn nên dùng phần mềm Photobucket Mobile dành cho Blackberry.
    Bản mới nhất có tính năng tự động Upload hình ảnh lên Photobucket trong một Folder bạn có thể thiết lập.
    Các bạn vào Photobucket.com lấy về.
    Mình toàn dùng cái này để Post bài lên diễn đàn.

Bài viết quá hay Dũng ơi nhưng tiếc rằng hồi giờ mình post bài toàn copy URL hình ảnh cho nhanh, Photobucket hình như hồi giờ chỉ sử dụng 2 lần khi post bài thôi.Bài viết của Khaisilk càng công phu hơn nữa. Cảm ơn cả hai nhé.

Hay quá. Cảm ơn anh Dũng. Đôi khi trên Mobile ta chỉ cần up nhanh gọn như thế này. Sẵn có smartmail rồi nên tiện quá.
    Tip: Thêm cái mail photobucket vào Addressbook với tên là PhotoBucket Mail để send cho tiện.

Up lên ptbucket hay bị resize mất ảnh

Thực ra trước đây mình có dùng phần mềm Photobucket cũng khá tiện nhưng không hiểu sao máy mình upload khá chậm, cái này có ưu điểm là quản lý ảnh tốt, dễ theo dõi và share link cũng nhanh chóng.
    Bài viết này dành cho ai đó "ngại" cài thêm app vào máy mà chỉ cần dùng tính năng upload ảnh khi cần và có ngay link để sử dụng.
    Có một cách nhanh hơn chút nữa đó là khi mình viết bài tới đâu thì sẽ up ảnh tới đó và tạo 1 đoạn code trong excel để nhập link lấy code ngay mà không cần vào link mà PB gửi qua email. Như vậy thì chỉ mất 1 lần upload thôi và thậm chí không cần lưu ảnh đã chụp trên BB mà gửi mail là xong và chủ động được trong việc tạo code để post lên forum ---> Tuy nhiên, cách này đòi hỏi các bạn làm việc có kế hoạch và biết quản lý công việc của mình theo thứ tự nếu không thì "lợi bất cập hại" nhiều hơn.
    Anh em nếu ai làm thử theo cách này thì vui lòng share link PB gửi qua email + link code mà các bạn lấy được qua link đó để mình test trên exel rồi sẽ gửi file excel để anh em tham khảo

Trích dẫn Gửi bởi DungSherlock
    Có một cách nhanh hơn chút nữa đó là khi mình viết bài tới đâu thì sẽ up ảnh tới đó và tạo 1 đoạn code trong excel để nhập link lấy code ngay mà không cần vào link mà PB gửi qua email. Như vậy thì chỉ mất 1 lần upload thôi và thậm chí không cần lưu ảnh đã chụp trên BB mà gửi mail là xong và chủ động được trong việc tạo code để post lên forum ---> Tuy nhiên, cách này đòi hỏi các bạn làm việc có kế hoạch và biết quản lý công việc của mình theo thứ tự nếu không thì "lợi bất cập hại" nhiều hơn.
    Anh em nếu ai làm thử theo cách này thì vui lòng share link PB gửi qua email + link code mà các bạn lấy được qua link đó để mình test trên exel rồi sẽ gửi file excel để anh em tham khảo
    Bác giúp hộ cái file excel nhé
    nhờ bác mail dùm đến [email protected]
    Link PB gửi qua email: http://s59.photobucket.com/albums/g315/ ... guSlBH.jpg

Các Chủ đề tương tự

1. Video Uploader - Upload video lên facebook trực tiếp ngay trên BlacBerry
    Bởi dat.ng trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 21-01-2016, 06:42 PM
  2. Camera for Facebook - Chụp và Upload hình ảnh trực tiếp lên Facebook
    Bởi dinhpt93 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-08-2012, 01:32 AM
  3. Camera for Twitter - Chụp và Upload hình ảnh trực tiếp lên Twitter
    Bởi patinsieure trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 2