Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Guest
    Dạo quanh một vòng thấy không có ai làm hướng dẫn này. Dùng BB nói chung và FB nói riêng mà không dùng phím tắt thì mất đi cái hay. Thôi thì làm cái hướng dẫn cho ae nào sử dụng FB nhiều cùng tham khảo. Tản mạn 1 tí thì cá nhân mình thấy FB trên BB là hay nhất(hơn cả windowphone 7):notifications,linked contact và đặc biệt là phím tắt.

Danh sách các phím tắt Facebook:

• Xem tường của bạn :W
    • Gửi tin nhắn đến bạn bè :M
    • Checkin trên Facebook : P
    • Upload ảnh :U
    • Refresh làm mới trang :R
    • Tìm kiếm trên Facebook :S
    • Xem danh sách bạn bè : F
    • Trở về trang chính của Facebook : H
    • Viết lên tường của mình :Z
    • Chat với bạn bè :C
    • Load thêm feed từ danh sách bạn bè(kéo trang) :B
    • Trở về đâu trang :T
    • Xem notification: N

Rất bổ ích. Cảm ơn bạn.

[ Posted by Mobile Device ]

, cám ơn, hay quá

có cách nào cài đặt âm cho fb không bạn ? ví dụ có tin nhắn fb nó đổ chuông, nhu thế tiện lắm........

Rất bổ ích, cảm ơn chủ topic nhiều nhé. Trước đây mình muốn lên đầu trang thì cứ phải lăn trackball mỏi cả tay, giờ thì chỉ cần nhấn T là ok rồi )

Xin phép bổ sung G là group các bác nhé, công nhận phím tắt trên Fb của BB quá toẹt vời :x

Trích dẫn Gửi bởi khanhljnh9000
    có cách nào cài đặt âm cho fb không bạn ? ví dụ có tin nhắn fb nó đổ chuông, nhu thế tiện lắm........
    Nếu bạn dùng Facebook App thì vấn đề đó là quá bình thường. BB hỗ trợ Notifications rất tốt. Không những các Apps Native mà ngay cả những apps 3rd đều hỗ trợ đặt âm báo một cách hoàn hảo.

Bạn vào Profile, tinh chỉnh cấu hình đang chọn, chọn phần Other với máy 5.0 trở xuống, Other Application-Notifier với máy 6.0 trở lên và tùy chỉnh cho App Facebook là được.

Chúc thành công!

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 07/07/2012, 20:55 ---<br /><br />Cảm ơn chủ thớt

Tuy nhiên, thực ra thì hotkey trong Apps ở BB nó giống hệt hotkey của máy. Nó chính là từ viết tắt của chữ cái đầu tiên.

Ex: W-Wall
    T-Top
    B-Bottom
    G-Group (Phiên bản 3.1+ mới hỗ trợ)...
    Điểm mạnh của BB cũng nằm ở đây, ngoài những Menu ẩn thú vị, nó còn hỗ trợ triệt để phím tắt để rút ngắn tao tác cho người dùng. Tuy rằng chỉ tiết kiệm được một đơn vị thời gian rất nhỏ nhưng lại đem lại một trải nghiệm vô cùng to lớn cho người dùng. Đó là sự thông minh và khoa học trong cách làm chủ thiết bị. Nắm vững được các Menu ẩn, hệ thống hotkey phong phú khiến chúng ta làm chủ thiết bị một cách pro hơn.

Hotkey không chỉ ứng dụng vào việc gọi tên ứng dụng nó còn áp dụng luôn vào hệ thống Menu nữa.

Ex: Khi muốn Exit một chương trình, chọn Menu thay vì Scroll xuống tận cùng, ta chỉ cần làm thao tác; Menu và nhấn "e" là đã chuyển được xuống dòng Exit rồi. Tương tự ta làm với close bằng cách nhấn "c"....

BB OS thật thích, nhỉ!

Fb mình down từ box Phần mềm, tại sao không dùng phím tắt như này đc hả chủ theart ?

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 11/07/2012, 09:50 ---<br /><br />@ResearchInMotion: Mình os 5, mình thường down từ box phần mềm trong bbvnam, không down từ app, bạn cho mình link fb sử dụng đc phím tắt đi, thank nhiều

Trích dẫn Gửi bởi khanhljnh9000
    Fb mình down từ box Phần mềm, tại sao không dùng phím tắt như này đc hả chủ theart ?

--- Added at 11/07/2012, 09:50 ---

@ResearchInMotion: Mình os 5, mình thường down từ box phần mềm trong bbvnam, không down từ app, bạn cho Ủmình link fb sử dụng đc phím tắt đi, thank nhiều
    Bạn down facebook trên appworld đấy

hay quá, thanks chủ thớt nhé :x

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Tips] Lấy lại tài khoản FaceBook với tính năng Trusted Contacts
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-01-2014, 02:32 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-01-2013, 08:13 PM
  3. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 24-12-2012, 04:53 PM
  4. Giải mã trào lưu "status hoa quả" của các cô nàng trên mạng xã hội Facebook
    Bởi thaonhung91 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 04-10-2012, 10:30 PM
  5. Facebook 2.0.0.29 (Beta) - Hoạt động hiệu quả 100% trên Blackberry không cần Bis/bes
    Bởi dienthoaico154 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 179
    Bài viết cuối: 23-09-2011, 03:26 PM