Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Guest
    "đố vui không có thưởng"
    L-N-H: Khi sms, làm sao để xuống dòng khi mà phím Enter vẫn được chọn là chức năng SEND?
    • Đáp án: SLHpD8X đã trả lời

die92: Làm thế nào để Hard Reset BB chỉ với 1 phím nhấn? ^^
    • Đáp án: đến giờ vẫn còn là ẩn sô ^^

bigbeat: Khi duyệt web bằng Browser qua nhiều trang, muốn thoát hẳn ra khỏi Browser thì ngoài cách bấm Back như điên hoặc bấm Menu chọn Close thì còn cách nào nhanh hơn nữa không (Tested on OS 4.5+)
    • Đáp án: bactieu đã trả lời
    huyphuc842: Làm thế nào để đặt tên danh bạ bằng Tiếng Việt (ý 1 khá dễ nhé ), và khi tìm danh bạ, viết không dấu mà vẫn ra kết quả (ý 2, OS 4.6 - 5.0 only)
    • Đáp án: huyphuc842 đã trả lời
    huyphuc842: Đố các bác làm thế nào để tạo nhiều báo thức khác nhau (Tested on OS 5.0+)
    • Đáp án: bigbeat đã trả lời
    con_vit_lao: Làm thế nào để xoá nhiều tin nhắn, email 1 lúc mà ko cần xoá theo kiểu "Delete Prior" (Tested on OS 4.5+)
    • Đáp án: huyphuc842 đã trả lời
    bigbeat: Đố các bác làm thế nào để báo thức (báo chuông) trực tiếp sau 1 khoảng thời gian định trước, VD như sau 10 giây, hay 10 phút, hay 10 tiếng. Không chơi kiểu tính toán cộng giờ vào alarm hay task hay calendar (Tested on Bold 9000, OS 5.0)
    • Đáp án: luvxinh đã trả lời
    bigbeat: Đố các bác làm thế nào để set wallpaper từ một phần của bức ảnh có sẵn trong máy (Tested on OS 4.5+)
    • Đáp án: ukn0w đã trả lời

Nhân thấy nhiều khi các chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Blackberry thường bị mọi người "dìm hàng" khiến cho nhiều mem khi có phát hiện mới cảm thấy không tự tin và hào hứng chia sẻ

Vậy nên mình xin lập topic dạng "đố vui không có thưởng" Giúp mọi người tăng cường vọc phá em Blackberry của mình và có thể thoải mái chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Blackberry và cũng có thể thấy được phát hiện của mình đã bị phổ biến đến mức nào X(

Nội quy:
    1. Các câu đố phải liên quan đến kinh nghiệm sử dụng Blackberry và phải nói rõ nếu cần dùng phần mềm hỗ trợ.
    2. Phải nói rõ câu đố được kiểm chứng ở dòng máy này và đang chạy OS gì.
    3. Nghiêm cấm các câu trả lời dạng "xời, ai mà chả biết" hay "đố thế mà cũng đòi đố".. (Nếu được mong các mod mạnh tay xóa các bài kiểu này trong topic > )

Để nghị các mod giúp đỡ format lại bài cho đẹp hơn và update câu hỏi và đáp án vào đầu của bài này :"> vì mình nhiều khi không có nhiều thời gian để update
    Hy vọng đây là một cách giúp mọi người tự tin chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Blackberry của mình

sử dụng tính năng relative with due date đúng không bác
    tiếp đi bác ơi
    quên mất câu 2 em không biết, đằng nào cũng không có thưởng mà :P

Trích dẫn Gửi bởi sangsac
    sử dụng tính năng relative with due date đúng không bác
    tiếp đi bác ơi
    Chưa hiểu cách của bác lắm Nhưng mờ không phải bác ợ :P
    Cách này đơn giản nhưng lại rất nhiều người không để ý hoặc không nghĩ rằng nó lại có tác dụng như vậy :-o
    Và chính xác đến từng giây :P

Trong phần reminder luôn có 3 lựa chọn là none (không nhắc nhở), by date (đặt chính xác giờ nhắc) và phần relative (liên quan tới thời gian của task). Lựa chọn mà bác bảo em đoán là lựa chọn thứ 3

Cái câu đầu là dùng calendar để nhắc nhở thì phải
    Sorry mềnh chưa có cơ hội xài OS 5 nên chả bít có đúng không nữa

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi sangsac
    Trong phần reminder luôn có 3 lựa chọn là none (không nhắc nhở), by date (đặt chính xác giờ nhắc) và phần relative (liên quan tới thời gian của task). Lựa chọn mà bác bảo em đoán là lựa chọn thứ 3
    Cái này chỉ Reminder theo 5, 10, 15, ... phút một
    Còn cái này chính xác đến từng giây

Trích dẫn Gửi bởi luongduythai
    Cái câu đầu là dùng calendar để nhắc nhở thì phải
    Sorry mềnh chưa có cơ hội xài OS 5 nên chả bít có đúng không nữa
    Các bác nên thử trước khi trả lời và trả lời chi tiết cách thực hiện một chút để mình đưa link bài trả lời vào phần đáp án

Vì mục đích của topic là chia sẻ kinh nghiệm chứ không phải thách đố ><

Còn câu "set Wallpapper" thì chỉ là Ví dụ trường hợp của bác ukn0w chia sẻ kinh nghiệm nhưng lại bị 1 vài bác khác lại "dìm hàng"
    Nếu đưa ra làm 1 câu đố như mình tạm đặt sẽ thấy thú vị mặc dù câu trả lời có thể đơn giản với nhiều người, nhưng với những bác mới sử dụng thì sẽ thấy hứng thú và những người đã nghịch Blackberry nhiều sẽ có dịp chia sẻ kinh nghiệm.
    Câu trả lời của câu này đã có, các bác click vào bác ukn0w ở sau chữ Đáp án: thôi :P

Câu đố của mình vẫn chưa có đáp án chính xác :P
    Mời các bác tiếp tục vần vò em Blackberry để tìm ra đáp án ]
    Chúc các bác ngủ ngon ;

Trong phần đồng hồ của BB thường có clock, countdown và timer. Dùng timer là được. Có thể vào options của clock để tùy chỉnh âm báo.

Chính xác như luvxinh nói rồi. Tiếp đi bác ơi!

Trích dẫn Gửi bởi luvxinh
    Trong phần đồng hồ của BB thường có clock, countdown và timer. Dùng timer là được. Có thể vào options của clock để tùy chỉnh âm báo.
    Đúng như vậy
    Vào Clock của BB, bấm T để bật Timer
    Bấm Menu chọn Set Timer để đặt thời gian bấm lùi để báo chuông theo thứ tự giờ : phút : giây
    Sau đó bấm Space hay Enter hay click bi,... để bắt đầu đếm ngược

Tuy nhiên phần thú vị nhất của Timer là các bác có thể thoát hẳn ra khỏi Clock (bấm Back ). Không thấy chạy ngầm nữa :-$ nhưng thực tế nó vẫn tiếp tục đếm lùi và vẫn báo chuông như bình thường :-bd quá tuyệt phải không các bác

Có thể các bác sẽ nghĩ ứng dụng nó vào cái gì, có thể ví dụ như là bác luộc trứng, đặt đếm lùi 5 phút, bật bếp vào xem TV Thật thoải mái :P
    Nếu các bác hay đấu giá trên mạng sẽ thấy nhiều nơi có thời gian đếm lùi hạn đấu giá và lúc này ta chỉ việc Set timer và rung đùi làm việc khác mà khỏi phải mất công cộng trừ thời gian để Set alarm rồi lại phải mất công đặt lại alarm như cũ nữa chứ. Rất tiện lợi đúng không các bác b-)

Tiếp tục liên quan đến đồng hồ nè: Đố các bác làm thế nào để tạo nhiều báo thức khác nhau mà không dùng phần mềm thứ 3 (trên OS 5.0+ nhé). Nhớ là báo thức (chuông giống hệt Daily Alarn) chứ không phải là Remider hay Task đâu nhé. Gợi ý: Sau khi cài loại báo thức này thì mở đồng hồ lên nó hiện song song với daily alarm nhưng biểu tượng hơi khác.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt trên BlackBerry 10
    Bởi thegioi938 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1139
    Bài viết cuối: 10-08-2017, 10:38 AM
  2. Kinh nghiệm dùng facebook trên BlackBerry 10
    Bởi rssfg205 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 01-10-2015, 08:26 PM
  3. [Chia Sẻ] Kinh nghiệm sửa phần cứng Blackberry OS