Kết quả 1 đến 7 của 7
    Với phần mềm quá nổi tiếng, tăng thêm sức mạnh cho Blackberry ShortcutMe - Phím Tắt, Hẹn Giờ Chạy Ứng Dụng, MACROs & MORE ...

Và câu hỏi của bạn có soft nào on/off data network hay on/off 3g ko ?.

Mình xin giới thiệu Macro với chức năng ON/OFF Data Service và ON/OFF 3G (chuyển đổi qua lại 2G và 3G) được viết sử dụng trên Bold 9000 , OS 5.0.

Bước 1 : Cài đặt phần mềm ShortCutMe, mua key hoặc nhờ bác sỹ bốc thuốc.

Bước 2 : tạo 1 Short cut mới có tên là mở data : tạo phím tắt 3 chữ cái : Ví dụ mình tạo là ODT : On data (tham khảo thêm bài viết Shortcutme). App.Name : Options

Data ON

Copy đoạn macro này vào chỗ macro

keyw;NavMoveUp11;enterkey;navclick;NavMoveup1;ente rkey;esckey;esckey;esckey;

Bước 3 save lại : và chạy thôi , ví dụ đang ở màn hình HOME , nhấn Shift + ODT : máy sẽ tự động vào Option/Mobile NetWork, chọn Data Service, bật ON lên , sau đó thoát trở ra màn hình Home.

Thế là tận hưởng thôi

Data OFF : Tương tự tạo 1 macro khác close data lại CDT : Close data ( thao tác như trên, chạy nhấn Shift + CDT)

keyw;NavMoveUp11;enterkey;navclick;NavMoveDown1;en terkey;esckey;esckey;esckey;

Bật 3G : OBG

keyw;NavMoveUp11;enterkey;NavMoveDown5;navclick;Na vMoveDown1;enterkey;esckey;esckey;esckey;

Tắt 3G, chuyển 2G : CBG

keyw;NavMoveUp11;enterkey;NavMoveDown5;navclick;Na vMoveUp1;enterkey;esckey;esckey;esckey;

Chú ý : vì trong Options những máy khác nhau cài những phần mền nằm trong Option ví dụ : limitime, smartmail,BaiduIput.....nên câu lệnh NavMoveUp11 là đếm từ dưới bắt đầu từ chữ WIFI lên 11 dòng ( Mobile Network nằm dòng thứ 12). Nên menu trong option bạn nào khác thì chỉnh lại số 11 thành số tương ứng nhé

Chúc thành công !

Theo mình thì app.name nên để là Manager connections luôn. Đỡ 1 lần vào option và di chuyển. .

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi con_vit_lao
    Theo mình thì app.name nên để là Manager connections luôn. Đỡ 1 lần vào option và di chuyển. .

[ Posted by Mobile Device ]
    Vâng ! Thanks bạn, mình cũng có test thử chọn Manager Connection, và sau đó cũng phải chọn Mobile network Options , rồi mới vào được Data Service.

Thật ra thấy nhiều thao tác, nhưng khi macro chạy, không có delay.....cũng chớp nhoáng thôi :-bd

mình vẫn phải bật shortcutme lên chứ bạn! từ màn hình homescreen làm thế không được

Trích dẫn Gửi bởi luutrungquan
    mình vẫn phải bật shortcutme lên chứ bạn! từ màn hình homescreen làm thế không được
    @luutrungquan: dùng app này đi bạn ==> 3G Toggle [Update v1.1] - Chuyển đổi qua lại giữa 2G và 3G từ menu [OS5+]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luutrungquan
    Từ HomeScreen Hình như theo mặc định là nhấn phím SPACE.....ngoài ra có thể gán phím khác cho Shortcutme chạy . Sau đó nhấn phím tắt của macro.

Tuy nhiên , để đơn giản bạn sử dụng phần mềm anh vnbb giới thiệu phía trên, còn mình thì tích hợp nhiều thứ trên shortcutme, nên giới thiệu những đoạn macro sử dụng luôn SCM với chức năng này. :-bd

Shortcut Keys << chỉ cho đặt 3 ký tự thôi àk. hic hic

Các Chủ đề tương tự

1. Data Usage Settings - Kiểm soát và tiết kiệm chi phí với bộ đếm dữ liệu Data trên OS 10.3
    Bởi baovo992 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 24-04-2015, 04:48 PM
  2. Chuyển nhanh 2G, 3G, WIFI, Data off với Advance OS and LED
    Bởi dinhtrung92 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-12-2012, 12:19 PM
  3. Toggle Data V1.1- Tắt mở Data service nhanh chóng từ menu OS5+
    Bởi cokhithinhvuong86 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 02-12-2012, 01:45 PM
  4. tắt data service BB8310