Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Đã có 1 topic nói về vấn đề cài Facebook, nhưng đọc hết tất cả các cm thì vẫn còn khá nhiều người báo vẫn còn chưa cài được. Mình cũng thuộc một trong số đó, và đã mày mò ra , nếu bạn nào chưa cài được thì tham khảo thêm cách của mình nhé:
    Vẫn là cài lần lượt 1.6 lên 1.8
    Đầu tiên là cài SB, 1 cho Viettel, 1 cho Mobi, đều là bản đầy đủ.

Lỗi thứ 1 là lỗi 907 Invaild cod ngay từ bản 1.6,các bạn download bản 1.6.0.17 ở dưới và bản 1.8.0.48 vào thẻ nhớ vào rồi cài nhé
    ****Khắc phục xong lỗi thứ 1 thì lại gặp lỗi thứ 2 là lỗi không hiện icon trên homescreen, có thể do các bạn cài rom tối ưu, hybird, hoặc dùng maxmem để tăng bộ nhớ cho bb nên không có 1 module "net_rim_bis_lib.cod", các bạn có thể tải đính kèm phía dưới , dùng BDM để load vào nhé

Vào thẻ nhớ chạy jad của FB 1.6.0.17 => thành công => Vào Facebook
    Tiếp tục đến phần Login

Vượt qua màn login: (Lưu ý là chỉ có thể login qua sóng gprs/3G)
    - Viettel chặn facebook nên không thể login, bị lỗi (100) không thể kết nối tới server Facebook. Ai không tin thì vào m.facebook.com bằng browser sẽ thấy, không tính vào qua Opera hay Snaptu.
    - Mobifone: mình vào thử thì thấy được, các bạn khác thông báo là vào lúc được lúc không.
    - Vinaphone có vẻ ổn nhất. (bác chisagitta đã xác nhận dùng được với 3G vinaphone)
    Cách giải quyết với ai dùng Viettel, tất nhiên là sau đó cũng chỉ có thể sử dụng Facebook qua wifi.
    C1: Cài 1.6, sau đó mượn sim vina/mobi cắm tạm vào để login, sau đó làm tiếp các bước ở phần 1.
    C2: Cài thẳng 1.8, mượn ai đó có sim viettel bis, đăng nhập xong trả.
    Login nếu được thì cứ giữ im vậy,ấn nút đỏ, rồi sau đó tiếp tục vào thẻ nhớ cài bản 1.8.0.48 vào, hiện lên Reboot hay Later thì chọn Later
    Vào lại FB, Out ra, rồi Login vào lại, rồi Out ra, rồi rs máy ... xong

Lưu ý, vì cần phải có SB thì FB mới dùng đc, nên khi Mobi tháo sim ra thì làm lại từ **** với bản 1.6 lại nhé,, đều là cài đặt trên thẻ nhớ nên cũng không mất thời gian.

Nếu dùng Wifi thì sang đây nhé Facebook 1.6 - 1.8 - 1.9

Tks bác Ichigo

Đăng nhập lần đầu ko đc thì các bác thử thế này:
    + Giữ nút ngắt cuộc gọi để tắt máy. Rồi bật lại máy và thử lại. Quy trình đăng nhập vẫn như vậy.
    + Nếu vẫn ko đăng nhập đc thì các bác lại restart lại máy. Thử lại lần nữa.
    + Nếu restart từ 3 lần trở lên mà vẫn ko đăng nhập lần đầu vào 1.6.0.22 đc thì các bác uninstall Facebook đi. Cài lại
    + Lưu ý trc khi cài lại: Trc khi cài lại thì các bác cài lại SB nhé. Quan trọng là vào SB và nhấn ALT+SBEB trc khi cài lại SB. Theo em thì nên dùng bản SB của em up lên vì nó khá đầy đủ.

ủa!mình cài bản 1.6 vào. login được luôn. không phải mượn sim vina hay mobi gì hết

uhm,bản này ok.cài vào là login ngon.tìm mãi mới được bản ngon.thank nhe!

Sao mình làm các công đoạn đầy như bác chủ nói mà không vào được nhỉ. Mình dùng 8820 Viettel . Đã mượn sim vina lắp vào nhưng vẫn không đăng nhập được (bản 1.6). Còn sim viettel bis thì chả mượn được của ai. Làm thế nào giờ ai help với ^^

Guest
    mình như bạn trên, trả lời giúp với

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bloodknight151
    mình như bạn trên, trả lời giúp với
    Có thể dùng sim mobi để vượt wa màn hình login mà bạn !!

[ Posted by Mobile Device ]

Bây giờ dùng 1.6 login bằng Viettel thì vô tư bạn à!!! Mình dùng 8820 login 1.6 bình thường.... :-o :-o

Có ota không bác hic...

[ Posted by Mobile Device ]

SAu khi em cài xong bản 1.8 rồi chọn Later, vào facebook, out ra, log in lại, out ra và reset máy. Xong xuôi thì lúc này e vào facebook và thấy báo lỗi 100. Trong khi bản 1.6 e log in bình thường, vào browser cũng ngon lành. Bác chủ nghiên cứu vấn đề này giúp em. Em dùng 8820 Viettel. Thanks bác!

Trích dẫn Gửi bởi popandme
    SAu khi em cài xong bản 1.8 rồi chọn Later, vào facebook, out ra, log in lại, out ra và reset máy. Xong xuôi thì lúc này e vào facebook và thấy báo lỗi 100. Trong khi bản 1.6 e log in bình thường, vào browser cũng ngon lành. Bác chủ nghiên cứu vấn đề này giúp em. Em dùng 8820 Viettel. Thanks bác!
    Lỗi 100 là do không dùng bis mà bạn . Bạn dùng ROm nào vậy. Mình cũng dùng 8820.
    Máy mình chẳng hiểu sao giờ cài 1.6 cũng không được nữa. Cài vào xong là máy bị reset liên tục chẳng hiểu bị sao cả :|

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. F mini for Facebook - Ứng dụng Facebook nền web tốt nhất trên BB10
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-03-2016, 12:12 AM
  2. Facebook for BlackBerry 10 cập nhật phiên bản 10.2.1 với Facebook Chat
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 12-08-2013, 04:47 PM
  3. Facebook (FB4PB) - Tốt hơn phiên bản Facebook hiện tại của PlayBook
    Bởi oto2233 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook