Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    BIS giờ đây đã khá phổ thông với các er nhất là 5/11 vừa qua mobiphone đã cho ra gói cước BBU với giá 40k
    Vậy còn chờ gì nữa mà không đăng kí BIS thôi

Trước đó ace xài OS 4.5 đặc biệt là 87 rất thích dung rom tối ưu hay rom hybrid để máy chạy mượt hơn pin lâu hơn

Và hầu hết khi đăng kí BIS đều không cài được lại BBM dù down bản mới nhất(down thành công nhưng không có icon để xài) hoặc không thấy icon app Facebook đâu cả =))

Lại phải up bản rom đầy đủ vào máy lại chậm lại tốn thêm pin

Topic này mình lập ra nhằm giúp ace khắc phục được tình trạng đó ( vẫn xài rom tối ưu hay hybrid và vẫn dũng được BIS full :P )

- Thứ nhất về BBM : seach trong bản rom đầy đủ của bạn
    bạn cài thêm modules :
    qm_peer.cod
    qm_peer_resource_en.cod
    ** bbapi_blackberrymessenger.cod ( đây là cod quan trọng nhất và nó chính là thủ phạm khi không có nó ta down BBM mới nhất cũng không được )

- Về Facebook : seach và cài
    bis_client.cod
    bis_client_en.cod
    bis_launch.cod
    bis_lib.cod

Ace dùng vnbbUntils load những file cod vào nhé
    Cài xong với ace nào thích update BBM thì up không thì xài bản gốc cũng được
    Mình đã dùng 2 bản BBM nên có nhận xét
    BBM gốc : nhẹ, mượt, không vào group được và không đẹp bằng bản mới
    BBM update : nặng ( gần 3M ), đẹp, vô được group, thi thoảng hơi giật mà 87 chat group thì 3 tiếng là hết pin =))

Chúc ace vui vẻ
    - vì một cộng đồng  ♥

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Bác cho em xin file cod load vào dt luôn bằng aerize đi bác!

Guest
    @sutudo1406, hoan nghênh tinh thần tương trợ của bạn! Theo k/n của mình thì các bạn dùng os4.5 nên dùng bbm gốc. Vẫn có thể chat nhóm khi invite thêm bạn mà (chức năng group của bbm bản cao không hay lắm)^^

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at Thứ 4 Tháng 11 07, 2012 7:20 pm ---<br /><br />@sutudo1406, hoan nghênh tinh thần tương trợ của bạn! Theo k/n của mình thì các bạn dùng os4.5 nên dùng bbm gốc. Vẫn có thể chat nhóm khi invite thêm bạn mà (chức năng group của bbm bản cao không hay lắm)^^

@ nohzziwi : Mỗi ng xài một bản rom khác nhau nên mình nghĩ bạn seach trong mục Java gốc rom của bạn á
    Đơn giản mà
    @ H2O : không biết 4.5 của máy khác như nào nhưng BBM gốc 4.5 trên 87 của mình không thể nhận lời mời group của ng khác

Còn mình tự lập group thì e chưa thử nhưng mà có

Guest
    Vừa cài bbm hôm qua nhưng chẳng thấy icon đâu! Giờ dọc top mới biết. Pc đi bảo hành chưa test được......

Guest
    Pc nhà mình không có mạng và cũng không biết cách cho lên OTA
    Bạn thử vào box hỗ trợ xin file cod OTA xem nào

Guest
    Mong Chủ thớt gửi bản rom đã tối ưu+ bbm gốc hoặc bbm update để ae dow về dùng luôn cho tiện ạ !! Hjhj.
    Ưu tiên rom os cho 882 đi chủ !!

--- Added at 10/11/2012, 10:28 ---

Mong Chủ thớt gửi bản rom đã tối ưu+ bbm gốc hoặc bbm update để ae dow về dùng luôn cho tiện ạ !! Hjhj.

--- Added at 10/11/2012, 10:28 ---

Ưu tiên rom os cho 882 đi chủ !!<br /><br />--- Added at 10/11/2012, 10:28 ---<br /><br />Mong Chủ thớt gửi bản rom đã tối ưu+ bbm gốc hoặc bbm update để ae dow về dùng luôn cho tiện ạ !! Hjhj.

Guest
    Pc nhà mình cắt mạng nên không giúp được bạn rồi
    Bạn có thể seach nhưng bản rom hybrid mà mọi ng hay dùng rồi làm theo phương pháp của mình là được mà

Guest
    Tóm lại là rom tối ưu vẫn dùng được bis chứ gì, làm mình hôm nọ phải up rom gốc. BBM và FB thì có thể load thêm file vào cũng được, không quan trọng lắm, thế còn yahoo và mail thì sao. Mình dùng bản tối ưu của bác Phan Nhân Nghĩa.

Guest
    Yahoo và mail thì cứ thế mà dùng thôi =))

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Hybrid] OS 5 của 8520 với sự kết hợp từ OS6 và OS7
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Bản lai - Hybrid
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-05-2014, 09:00 PM
  2. Bản rom hoặc hybrid pin trâu cho Q10?
    Bởi châu kiệt luân trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 29-04-2014, 11:01 PM
  3. [ HỎI] Cách Cài Hybrid
    Bởi thuykieuphan33 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-04-2012, 11:08 AM
  4. Rom lai (hybrid) là gì. Tại sao lại tiến hành lai ghép rom? Tại sao lại tối ưu rom?
    Bởi trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-03-2012, 10:12 AM
  5. [Bold 9000 - Hybrid] JSL 5.0 - hybrid cho bold béo
    Bởi trong diễn đàn Bản lai - Hybrid
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 23-05-2011, 05:38 PM