Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Sorry anh em, có một số bạn không chịu đọc kỹ tựa topic và nội dung và cứ hỏi và pm mình về so sánh với Google Sync.
    Vì vậy mình xin viết hẳn ra đây 1 bài toán để các bạn rõ.

topic này không chỉ đơn thuần đề cập việc backup phonebook và carlendar.
    MÌnh ghi rất rõ là đồng bộ tự động phonebook và calendar cho việc sử dụng nhiều điện thoại của nhiều hệ điều hành một lúc.

Mình cho các bạn một trường hợp để so sánh.

1. Mình có 3 cái điện thoại: BlackBerry 9700. Nokia 8800. và Samsung Galaxy S2.

2. Buổi sáng đi làm mình đem cái BB9700 và Nokia 8800 đi làm.
    Lúc uống cafe thì gặp anh A, lưu contact anh A và lịch hẹn vào BB9700.

Lúc trưa vào họp thì quên đem BB9700, đem cái Nokia 8800 vào họp. Ở đó lưu thêm 2 số của anh B và anh C.
    Lúc chiều thư ký giám đốc gửi lịch họp vào email OutLook.

3. Lúc tối đi nhậu mình lại lưu thêm 2 số D và E vào con BB9700

4. Lúc về nhà trong lúc đi ToiLet, lôi con SamSung S2 vào bồn tắm, vừa nằm trong bồn, vừa hẹn thêm 1 khách hàng và lưu cuộc hẹn vào Calendar của SamSung S2.

Bài toán đặt ra ở đây là làm sao 3 thiết bị của 3 hệ điều hành khác nhau lại có đủ cả số điện thoại của A B C D E và tất cả lịch hẹn trên OutLook. Không sai một chữ?

Liệu các phần mềm đồng bộ các có làm đc việc này không?? kể cả Google Sync hay cách nào khác ngoài cách mình đề xuất???

Mình vừa hoàn tất Tập 1,

anh em xem trước nhé, giờ khuya rồi, mai mình tiếp các tập còn lại

Đã hoàn tất tập 2 tại đây

Phần chi tiết = text sẽ bổ sung sau

Re: [Hỏi Ý] Cách Đồng Bộ tự động danh bạ giữa BlackBerry và iOS, Symbian, Android

@kahcisco
    1. Bạn đã "thực hiện thành công" ?
    2. Bạn thực sự muốn chia sẻ?
    ==> Vậy thì bạn đang muốn thăm dò điều gì nữa? Hai điều trên đủ để bạn đưa ra quyết định có viết bài này hay không rồi. Bạn sẽ được thank (bạn yên tâm đi!)
    Nếu bạn thực hiện tip này vì bạn thấy nó cần cho bạn thì chắc chắn cũng sẽ có ai đó thấy công việc hữu ích này!

[ Posted by Mobile Device ]

Re: [Hỏi Ý] Cách Đồng Bộ tự động danh bạ giữa BlackBerry và iOS, Symbian, Android

Lâu nay, wetfoot đang vướng danh bạ từ Symbyan qua iOS và ngược lại - do các trường (field) khác nhau nên khi đồng bộ và Outlook và ngược lại thì có một số field bị thay đổi thứ tự

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Lâu nay, wetfoot đang vướng danh bạ từ Symbyan qua iOS và ngược lại - do các trường (field) khác nhau nên khi đồng bộ và Outlook và ngược lại thì có một số field bị thay đổi thứ tự
    Mình chưa bị bao giờ cả?
    À có gì wetfoot tham khảo cách đặt tên trong danh bạ trong các bài viết sau của mình nhé để tránh việc bị thay đổi field
    Đã hoàn tất tập 1.

Và xin bật mí là mình viết theo 1 lối khác người, hoàn toàn khác những gì các lối viết trên BBvn.
    Mình up Tập 1 đây

@kahcisco Cách trình bày sinh động và ấn tượng, cái này đưa vào PowerPoint trình diễn thì tuyệt đây! Mong chờ cách làm chi tiết của kahcisco trong các tập tiếp theo!

Trích dẫn Gửi bởi SLHpD8X
    @kahcisco Cách trình bày sinh động và ấn tượng, cái này đưa vào PowerPoint trình diễn thì tuyệt đây! Mong chờ cách làm chi tiết của kahcisco trong các tập tiếp theo!

làm bằng powerpoint đó, rồi xuất ra file ảnh mà
    ANh em rum mình chịu khó làm trẻ con xem hoạt hình xíu nhé, hehe

Re: [Tập 1] Cách Đồng Bộ tự động danh bạ giữa BlackBerry và iOS, Symbian, Android

em thấy rất cần thiết đó bác cho ra típ đi

Re: [Tập 1] Cách Đồng Bộ tự động danh bạ giữa BlackBerry và iOS, Symbian, Android

Đầy ý nghĩa và rất thú vị
    Đợi chờ tập 2

@kahcisco Mình biết bạn làm bằng PowerPoint mà, hãy cố gắng trình bày vấn đề ngắn gọn và đi vào cái chi tiết chính yếu trong mỗi slide thì bạn sẽ có 1 bài viết hoàn hảo!

Guest

Bài viết của bạn rất hay và ý nghĩa, mình thiết nghĩ nếu tâm huyết và muốn cống hiến cho cộng đồng thì ko nhất thiết phải phô trương. . Khi bạn làm một cái j hữu ích thì ắt sẽ có người thấy được cái hữu ích đó, như bài viết này của bạn. Thanks bạn rất nhiều và mong bạn đóng góp hơn nữa cho 4rum và toàn thể anh em BB.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. chuyển danh bạn android vào blackberry 1 cách dễ dàng
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-04-2017, 08:54 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-07-2016, 02:04 PM
  3. Tải ứng dụng BlackBerry, Android, Symbian bản quyền thả ga chỉ với 10.000 đồng/tuần
    Bởi Marketingonline trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 22-03-2016, 09:10 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-08-2012, 11:43 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-05-2012, 09:50 AM