Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    nếu có thời gian, các bạn hãy đọc kỹ bài viết, sẽ rất có ích cho BB của bạn

hẳn nhiều bạn cũng biết, việc chúng ta cài đặt phần mềm thông qua BDM hoặc vnbb là cưỡng chế đối với bb kết nối với nó, nhiều khi cài xong bb tự động reset vì cái đống được cài thêm vào quá ngổn ngang và không được hợp lý. dù có reset thì việc các file cod không được cài đặt như vậy sẽ làm giảm hiệu suất của máy.
    vậy làm thế nào?
    hãy wipe sạch máy, cài đặt phần mềm trực tiếp trên bb. có rất nhiều cách, cài thông qua OTA, có thể load file jar từ thẻ nhớ, cài từ file Jad..
    cũng không nên cài đặt bằng phần mềm aerize card loader vì nó cũng mang tính chất cưỡng bức đối với BB
    cách này chỉ áp dụng với dòng BB có thẻ nhớ như 83, 88, 9xxx chứ 87 hay 7xxx không thể áp dụng triệt để cách cài trực tiếp trên BB, dù chỉ cài 1 hay 2 phần mềm qua BDM hay vnbb hay aerize card loader cũng sẽ làm công sức chúng ta thành công cốc.
    theo kinh nghiệm của mình các phần mềm tải về desktop không phải cái nào cũng có sẵn file jad, nên các bạn cần cài thêm phần mềm jad any where qua OTA ở đây [UPDATE] JadAnywhere v1.1 - Tạo Files .Jad từ Files .cod
    việc tạo file jad bằng vnbb không được hiệu quả cho lắm vì mình load file jad toàn bị lỗi, chưa một lần thành công. nhưng dùng jad anny where thì oke 100%
    jad any where sẽ tạo file jad cho tất cả file cod trong cùng một thư mục vì vậy các bạn hãy copy file cod của từng phần mềm ra từng thư mục riêng biệt trong thẻ nhớ. và sau khi tạo jad có thể cài đặt ngay trên bb một cách nhanh chóng :-bd

lợi ích của việc làm này:
    1- ít hao pin => :-bd
    2- đã có bằng chứng việc này giúp tránh lỗi 3rd
    3- giúp tối ưu cho bb, hoạt động mượt mà, và tất nhiên sẽ ít lỗi vặt hơn, mà đã vặt thì toàn khó đỡ ]
    4- chính vì tối ưu nên BB sẽ khởi động nhanh hơn, anh em hãy tự cảm nhận =D>
    5- bạn sẽ cảm thấy yêu bb của mình hơn, nó giống như một liệu pháp tâm lý vậy

bạn có thể backup danh bạ, service book qua BDM thoải mái nhé!
    chú ý là không cài, dù chỉ là 1 phần mềm qua BDM hoặc những phần mềm trên desktop như vnbb, dauden, hay aerize card loader

chúc các bạn làm chủ được BB của mình! :-bd

View more random threads:

Viết luyên thuyên quá

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi agram3000
    việc tạo file jad bằng vnbb không được hiệu quả cho lắm vì mình load file jad toàn bị lỗi, chưa một lần thành công. nhưng dùng jad anny where thì oke 100%
    Xác nhận đúng => nhưng đôi lúc mấy cái Facebook này nọ vẫn ứ vô :-bd

Trích dẫn Gửi bởi bbold
    Viết luyên thuyên quá

mình chỉ muốn nói với bạn là mình không rảnh mà viết luyên thuyên.

cái này mình nghĩ cũng ko đúng lắm.
    8900 và 8830 của mình cũng toàn dùng jadanywhere để cài. nhưng mà 89 thì vẫn bị 3rd và 88 thì thi thoảng vẫn bị reset.

" tạo file jad bằng vnbb không được hiệu quả cho lắm vì mình load file jad toàn bị lỗi" câu này cần test lại khi phát ngôn nhé! mình thấy chỉ trường hợp file cod bị lỗi mới không tạo Jad được còn lại thì ok! Còn tôi thấy vnbbUtils rất tốt cho một phần mềm dùng BB. Các bạn nghĩ sao? Mình không hiểu về cấu trúc cài đặt file trên BB nên không biết cài đặt cưỡng bức như bạn nói hay cài qua Desktop tốt hơn nên không dám ý kiến về phần này

@agram3000:
    Trích :" ...việc chúng ta cài đặt phần mềm thông qua BDM hoặc vnbb là cưỡng chế đối với bb kết nối với nó . . ." Là một ngộ nhận! Khuyến cáo chính thức từ R.I.M là nên/luôn cài đặt phặt mềm qua BDM !.

Trích dẫn Gửi bởi Rooter2000bka
    " tạo file jad bằng vnbb không được hiệu quả cho lắm vì mình load file jad toàn bị lỗi" câu này cần test lại khi phát ngôn nhé! mình thấy chỉ trường hợp file cod bị lỗi mới không tạo Jad được còn lại thì ok! Còn tôi thấy vnbbUtils rất tốt cho một phần mềm dùng BB. Các bạn nghĩ sao? Mình không hiểu về cấu trúc cài đặt file trên BB nên không biết cài đặt cưỡng bức như bạn nói hay cài qua Desktop tốt hơn nên không dám ý kiến về phần này
    file jad tạo bằng vnbb chỉ load oke qua máy tính nhé, chuyển vào bb thì không load được, mình bị như vậy thôi
    mình không nói vnbb không tốt

Trích dẫn Gửi bởi Tuan_Freeter
    @agram3000:
    Trích :" ...việc chúng ta cài đặt phần mềm thông qua BDM hoặc vnbb là cưỡng chế đối với bb kết nối với nó . . ." Là một ngộ nhận! Khuyến cáo chính thức từ R.I.M là nên/luôn cài đặt phặt mềm qua BDM !.
    mình không có ý kiến!

Trích dẫn Gửi bởi agram3000
    file jad tạo bằng vnbb chỉ load oke qua máy tính nhé, chuyển vào bb thì không load được, mình bị như vậy thôi
    mình không nói vnbb không tốt

mình không có ý kiến!
    Lỗi bạn gặp phải là do file .cod quá lớn. Bạn có thể đơn giản xử lý bằng cách giải nén file .cod đấy sẽ tạo ra nhiều các file .cod nhỏ và từ đấy tạo lại file .jad thôi

Tuy nhiên mình vẫn ủng hộ việc tạo file .jad và cài trực tiếp trên BB. Còn chuyện tốt hơn hay ổn định hơn hay không thì mình cũng không có ý kiến

bài viết bị ném đá chỉ bởi câu cú chưa trau chuốt, bác chủ giống mình ghê

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tốc độ 3G Việt Nam tiếp tục chậm nhất trong khu vực
    Bởi blackchan trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 09-09-2015, 11:45 AM
  2. ae giúp về chế độ Tiết Kiệm Pin vs
    Bởi karazone123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-08-2015, 11:05 PM
  3. Chế độ tiết kiệm pin trên z10
    Bởi beheokute trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 16-07-2015, 11:19 PM
  4. Truy cập Internet tiếp tục chập chờn
    Bởi lephuchoang997 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-09-2012, 12:17 AM
  5. [Hỏi] Phần mềm chặn cuộc gọi không có tiếng bip.
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 31-08-2012, 11:27 AM