Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Email là một công cụ giao tiếp được sử dụng rộng rãi trong xã hội ngày nay. Đối với người dùng BlackBerry thì qua dịch vụ BIS/BES của nhà mạng mà người dùng có thể push mail một cách nhanh chóng và quản lý các Email một cách hiệu quả. Mỗi ngày bạn có thể nhận được rất nhiều email và trong số đó có email quan trọng với bạn và bạn muốn giữ lại hoặc những mail không quan trọng hoặc thư rác cần phải xóa. Có nhiều cách để xóa Email như: xóa riêng từng mail, xóa nhiều mail cùng lúc, xóa hết các email cũ hoặc xóa toàn bộ email trên máy...

• Xóa riêng từng email
      Đây là cách đơn giản, hay dùng nhất khi đọc xong một email không quan trọng (hoặc thư rác), bạn chỉ cần di chuyển đến thư đó (highlight) trong mailbox, nhấn phím Del (hoặc nhấn menu chọn Delete) để xóa. Khi đó, sẽ có một màn hình đề nghị bạn xác nhận:
      • <li> On Mailbox & Handheld: xóa đồng thời trên BB và trên Mailbox của bạn tại Mail Server
      • On Handheld: chỉ xóa trên BB
      • Cancel: không xóa nữa
      </li>
    • Xóa nhiều mail cùng lúc
      Trường hợp bạn nhận cùng lúc vài cái (hay vài chục cái) mail spam, hoặc mail linh tinh không cần lưu lại và muốn xóa hết chúng đi. Bạn hoàn toàn có thể thực hiện xóa từng cái như cách 1 ở trên. Nhưng BB cho phép bạn chọn để xóa cùng lúc nhiều emails. Bạn chỉ cần highlight lên một Email nào đó và sau đó giữ phím "aA" + rê trackball / trackpad" (đối với màn hình cảm ứng thì có thể dùng 1 tay giữ vị trí mail đầu tiên, một tay kéo rê trên màn hình), lúc này nhiều Email sẽ được chọn và bạn xóa nó một cách dễ dàng với phím Del (hoặc menu chọn Delete) như trên.
    • Xóa hết các mail cũ
      Bạn dùng BB để check mail, càng ngày mailbox trên BB càng lớn và cần phải dọn dẹp cho nhẹ. Bạn có thể dùng 2 cách trên để dọn, tuy nhiên nếu nhu cầu của bạn chỉ đơn giản là "Xóa hết các mail cũ, chỉ để lại các mail trong vòng 1 tuần trở lại đây thôi" thì sao? Chẳng lẽ lại giữ phím "aA" + rê trackball / trackpad" xuống cuối sao, khi mà có hàng trăm email. Rất may, RIM cung cấp cho ta tính năng "Delete Prior" rất tuyệt vời. Bạn chỉ cần di chuyển đến dòng ngày tháng mà muốn xóa từ đó trở về trước, nhấn menu và chọn Delete Prior.

VD: bạn muốn xóa các mail cũ hơn 1 tuần, bạn di chuyển đến dòng Fri, Oct 5, 2012, nhấn chùm dâu và chọn Delete Prior. Toàn bộ mail từ ngày 05/10/2012 trở về trước sẽ bị xóa.
    • Xóa toàn bộ mail
      Đơn giản, dùng luôn tính năng "Delete Prior", bạn chỉ cần chọn ngày hiện tại (dòng trên cùng trong mail box) và nhấn chùm dâu và chọn Delete Prior. :-bd

Chúc các bạn sử dụng BlackBerry một cách hiệu quả

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Từ trước đến nay dùng bb toàn phải xóa từng email một, trong khi dùng winphone 7 đánh dấu các mail rồi xóa rất nhanh, thanks.

[ Posted by Mobile Device ] &lt;br />&lt;br />--- Added at 11/10/2012, 22:57 ---&lt;br />&lt;br />Mới phát hiện ra thêm nếu dùng máy cảm ứng có thể dùng 2 ngón tay rê như trackpad để đánh dấu

Guest
    mình cũng hay xóa tin nhắn theo cách này

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quocthuan98
    Em cũng thế. Em cứ tưởng vụ này ai cũng biết chứ. Trong BB nhấn shift rồi scroll để select cũng i hệt như Window ấy mà. Không riêng gì mail mà các app khác cũng vậy.

Trích dẫn Gửi bởi quocthuan98
    Em cũng thế. Em cứ tưởng vụ này ai cũng biết chứ. Trong BB nhấn shift rồi scroll để select cũng i hệt như Window ấy mà. Không riêng gì mail mà các app khác cũng vậy.

9860 full cảm ứng thì dùng thế nào các bác nhỉ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dailychuoi
    Bạn dùng cách của @datxmen không được hả?

Trích dẫn Gửi bởi dailychuoi
    Bạn dùng cách của @datxmen không được hả?

Guest
    Anh cập nhật cách của @datxmen lên luôn đi anh ơi. màn hình cảm ứng như 1 cái trackpad lớn ấy nhỉ, tiện ghê. BB thật tuyệt.

Và PB thì ko chọn như vậy đc

[ Posted by Mobile Device ]

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TIPS] Xóa sạch danh bạ một cách nhanh chóng ngay trên BB
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 14-09-2016, 09:51 AM
  2. [Tips] Xóa sạch Danh bạ và Lịch hẹn trên máy BlackBerry 10 nhanh chóng
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 27-01-2015, 11:42 AM