Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Guest
    Chào cả nhà.
    Như chúng ta đã biết BlackBerry từ lâu nay đã được tích hợp công nghệ dùng từ trường trong bao da để:
    _Tắt"cứng" đèn màn hình và đèn phím nhằm tiết kiệm Pin.
    _Mở nhanh SMS.
    _1 số chức năng được set trong profile.
    _Đẹp,sang trọng.
    _...
    Ở topic này mình chỉ đề cập tới ứng dụng thứ nhất.
    Ko phải ai dùng BB cũng tìm mua được 1 chiếc Holster đeo hoặc cầm tay zin, và có là đồ zin thì có người cũng cảm thấy cồng kềnh. Nhưng khi reset,màn hình luôn sáng,rất hao pin,dòng 88xx,87xx,.. có thể ấn nút nguồn trên máy để điều chỉnh tắt đèn, còn các dòng cao thì bó tay,cần có holster zin.

Holster có chức năng này do có Nam châm. Hôm nay ngồi nghịch,mình dùng 1 nam châm tròn,bán kính 1cm,dày 5mm đưa lên bàn phím 9700 thì nó tắt đèn y chang trong holster vậy. Đối vs 9700 thì phạm vi nam châm hoạt động là hình chữ nhật 4 góc là phím"s,k--sym,aA". Cả ở mặt trước lẫn mặt sau (nắp lưng) đều được. Tiết kiệm pin đáng kể,nhất là các máy hao pin.
    Các bạn thử trên các dòng khác xem nó hoạt động ở phạm vi nào và cùng nhau chia sẻ nhé!
    Nam châm rẻ,dễ kiếm,ko cồng kềnh(đút túi áo cũng ko ai biết),có thể kiếm được trong loa các thiết bị điện hay từ 1 số chỗ khác.
    Ai ở Vũng Tàu có thể ghé mình tặng vài cục,hồi bé đam mê vật lý nên mình nhiều nam châm lắm.

[ Posted by Mobile Device ]

Ps: dùng nam châm đủ gây từ trường cho máy mới được,nam châm bé hay mỏng quá sẽ ko thành công.

View more random threads:

Đúng là để bảo vệ máy khóa phím, tắt đèn màn hình,rút khỏi bao tự động trả lời (cái này phải cài đặt)..
    Còn các chức năng khác mình chưa biết

[ Posted by Mobile Device ][/simages/mobile.png[/img]nam.com/forum/i

e test trên 9650 cũng ok, thanks a nhé...1 mẹo rất hay....hjhj

Cái này thì mình cũng biết rồi, nhưng lười chưa làm. Mình đang định làm cái miếng lót BlackBerry, có chức năng Holster luôn, xài cho tiện. Chứ để trong holster hay bao da cầm tay, mỗi lần có tin báo rút ra mệt. Mình rút riết chữ BlackBerry nó mòn rồi )

Thanks bạn đã chia sẻ cho mọi người

Trích dẫn Gửi bởi KiNGHAI
    Cái này thì mình cũng biết rồi, nhưng lười chưa làm. Mình đang định làm cái miếng lót BlackBerry, có chức năng Holster luôn, xài cho tiện. Chứ để trong holster hay bao da cầm tay, mỗi lần có tin báo rút ra mệt. Mình rút riết chữ BlackBerry nó mòn rồi )

Thanks bạn đã chia sẻ cho mọi người
    Ủng hộ bạn làm miếng lót nam châm!
    Cái holster cũng có trường hợp làm ảnh hưởng tới loa 9000 và màn hình 9700 nữa.

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 06/05/2012, 23:38 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi blacksky2301
    e test trên 9650 cũng ok, thanks a nhé...1 mẹo rất hay....hjhj
    96xx chắc phạm vi nam châm cũng giống 97xx hả bạn?

Cho mình hỏi 9000 phải rê nam châm đến đâu vậy? Mình rê khắp mà ko thấy huyệt nó ở đâu hết thanks

Có các vị trí đặt nam châm sau:

1. Ở phím Space (Các máy có bàn phím QWERTY)
    2. Phím số 5 (các máy có bàn phím 1/2 QWERTY)
    3. Phím Back (cái này cá biệt, với 9900/9930)

Các vị trí nói trên là điểm gần nhất với con cảm, làm nhiệm vụ đóng mở khóa Standby khi có dòng điện từ nam châm tác động.

Nam châm khuy áo này các bạn dễ kiếm nhất ở những bao da bị hỏng (loại bao da không dùng cho BB cũng có nam châm, nó ở cái khóa) hoặc các loại túi xách có khóa là khuy nam châm. Cũng có thể lấy từ loa hư của chính BB để làm.

Nói chung, để làm một chiếc bao da có chức năng Holster là không khó. Chỉ cần một chút khéo tay là có thể làm được và đẹp.

Cái phát hiện này được cấp bằng phát minh cách đây, 5 năm về trước,
    phạm vi chịu tác dụng ở đâu, dòng máy nào, cứ lấy nam châm rà rà là biết
    Thanks 4 share

cho mình hỏi , nếu để đt tiếp xúc liên tục với nam châm, thì sau một thời gian có ảnh hưởng gì đến đt ko. mình thấy trong hướng dẫn sử dụng BB , người ta yêu cầu tránh tiếp xúc với Nam châm . Mà trong khi đó BB lại dùng từ trường để tắt màn hình

Trích dẫn Gửi bởi mrsnake
    cho mình hỏi , nếu để đt tiếp xúc liên tục với nam châm, thì sau một thời gian có ảnh hưởng gì đến đt ko. mình thấy trong hướng dẫn sử dụng BB , người ta yêu cầu tránh tiếp xúc với Nam châm . Mà trong khi đó BB lại dùng từ trường để tắt màn hình
    Tài liệu đó chắc muốn nhắc để bạn tránh nam châm mạnh hay to hơn giới hạn cho phép thôi. Nam châm gây từ trường,ảnh hưởng tới sóng đt và pin.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tự chế lẫy gạt có chức năng holster
    Bởi senxanh68 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-08-2014, 10:51 PM
  2. bao da holster lỗi
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 29-05-2014, 03:17 PM
  3. xài bao da holster không nhận cuộc gọi được