Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Chào các bạn!

Mình và các bạn nói chung rất thích khámphá các phần mềm lẫn các tiện ích tích hợp sẵn trong máy.

Như các bạn đã biết BB có một hệ điều hành rất thông minh, mình thấy gần như không có tiện ích nào là thừa cả. Và hiện nay có rất nhiều các phần mềm đặt việc, nhắc nhở, nói chung là rất hay, nhưng đối với các dòng máy đời cũ, dung lượng RAM rất ít, ví dụ như 8700G của mình thì phải tiện tặn từng chút một, và để dành RAM cho các phần mềm quan trọng, và cần thiết hơn.

Mình thấy có cách tạo nhắc nhở từ TASKS cũng tiện nên post lên cho anh em thao khảo:

Vào TASKS

Chọn việc mới cần nhắc

Mục DUE, và REMINDER chọn By Date, và chọn thời gian để bắt đầu và kết thúc nhắc nhở sự kiện

Mục RECURRENCE chọn Daily, nếu bạn muốn nhắc việc trước vài ngày, và cứ thế nó sẽ báo đúng chu kỳ mà bạn cài đặt

Lưu lại, như vậy là đã xong. Bây giờ bạn thấy có cần thiết phải cài các phần mềm nhắc việc không nào?

Nhân tiện, bạn cũng nên qua Calender/Option/General Options/Mục Show Tasks ==>> YES để 2 em Calender và Tasks chơi với nhau cho có bầu có bạn :lol:

Bài viết hay ! Sử dụng ứng dụng mặc định của BB luôn là ưu tiên lựa chọn của mình

Forum chúng ta đang ít tài nguyên. Mọi người tích cực đóng góp nhé

[ Posted by Mobile Device ]

good, nhưng cái này mình biết rùi, hihi. Nói chung bạn hãy tiếp tục phát huy tinh thần vì cộng đồng này.

Vây có mẹo nào để hiện thị các task hoăc event ra màn hình chính không các bác? ...

Guest
    Vây có mẹo nào để hiện thị các task hoăc event ra màn hình chính không các bác? ...

Trích dẫn Gửi bởi nghutien
    hình như là không được bạn à! nếu muốn bạn thì bạn phải tìm các theme thôi! Thân!

Trích dẫn Gửi bởi nghutien
    hình như là không được bạn à! nếu muốn bạn thì bạn phải tìm các theme thôi! Thân!

t làm dúng như guide but k dc ((((((((((((((((((((((((((((

t làm dúng như guide but k dc ((((((((((((((((((((((((((((

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin phần mềm đèn led dùng ổn nhất
    Bởi tuanluong0507 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-02-2016, 11:06 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-10-2015, 04:31 PM
  3. dùng phần mềm gán phím tắt nào tốt nhất???
    Bởi HOWO trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-09-2013, 10:57 AM
  4. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 23-09-2013, 01:54 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-03-2012, 08:27 AM