Như mọi người đã biết các dòng bb từ os 5.0 trở lên có tính năng bedside mode giúp xạc pin qua đêm mà không sợ bị hỏng. Tuy nhiên các đời bb OS thấp hơn cũng có thể làm như vậy. Đầu tiên kích hoạt bb escreen sau đó vào OS engineering screen. chọn mục battery và chọn battery charging screen khi nào sạc qua đêm thì bấm option chọn Force USB 100mA.Tức là máy sẽ chỉ nhận dòng điện 100 mA nên sạc sẽ lâu hơn và dùng cũng sẽ lâu hơn. pin đỡ hỏng. cục sạc của mình bình thường là 900 mA- mình thấy hơi cao. các bạn có thể chọn force usb 500 nếu muốn nhanh hơn-Máy sẽ sạc với dòng điện 500mA. mình thường để sạc kiểu này cho em 8700 của mình mỗi tối đi ngủ- sạc từ 11h đến 6h sáng hô sau mới đầy Ở chế độ 100.Nhưng lưu ý sau khi sạc xong là phải vào tắt nó đi đấy- tức là đưa về bình thường bằng cách chọn chế độ normal usb operation.Nhân tiện đây mình cần hỏi là hôm qua mình lờ tay là rơi em 8700 của mình từ độ cao nửa mét xuống nền gạch không biết có ảnh hưởng gì không- vẫn chưa thấy gì nhưng cứ lo vì từ trước giờ chưa làm rơi bao giờ. cảm ơn mọi người!

View more random threads: