Kết quả 1 đến 6 của 6
    Guest
    Trước đây khi bạn bị mất tài khoản FaceBook thì bạn phải ngậm ngùi tạo một tài khoản FaceBook khác để có thể tham gia vào mạng xã hội này trở lại. Giờ đây với tính năng Trusted Contacts bạn có thể lấy lại tài khoản FaceBook của mình nhờ tài khoản FaceBook của người thân hay bạn bè mà bạn tin tưởng đã thêm vào trong tính năng này. Công việc rất đơn giản bạn chỉ cần thêm tối thiểu 3 tài khoản FaceBook người thân và bạn bè mà bạn tin tưởng để giao phó việc lấy lại tài khoản FaceBook của bạn khi bị thất lạc hay bị đánh cắp trong Trusted Contacts. - Các bước thiết lập tính năng Trusted Contacts:1 - Đăng nhập tài khoản FaceBook của bạn2 - Vào Settings >> Account Settings
    <div style="text-align: center">
    </div>3 - Vào Security >> Trusted Contacts >> Choose Trusted Contacts
    </div>4 - Chọn Choose Trusted Contacts
    </div>5 - Nhập vào tên tài khoản FaceBook và chọn từ danh sách bạn bè được sổ xuống. Bạn phải thêm vào Tối thiểu 3 tài khoản FaceBook để có thể Confirm
    </div>6 - Sau khi hoàn thành việc thêm tài khoản FaceBook của bạn bè vào bạn sẽ nhận được Email thông báo việc thiết lập tính năng Trusted Contacts thành công với nội dung danh sách các tài khoản FaceBook bạn đã tin tưởng. Bạn có thể chỉnh sửa hoặc xóa các tài khoản FaceBook mà bạn đã thêm trong Trusted Contacts bằng cách nhấn vào Edit hoặc Remove All.
    7 -Việc còn lại là bạn hãy thông báo cho bạn bè mà bạn đã thêm vào Trusted Contacts để họ vào Notifications của FaceBook để Done - Xác nhận đồng ý cho phép bạn.- Hoặc bạn có thể thực hiện ngay trên BB của bạn với các bước tương tự: vào app FaceBook »» Options »» Chọn Account Settings »» Security:

Từ giờ bạn hãy yên tâm sẽ không bị mất tài khoản FaceBook nữa rồi. Việc quan trọng là bạn Phải cân nhắc kỹ trước khi thêm một tài khoản FaceBook. Nếu bạn add tài khoản Facebook của người yêu thì bạn phải chắc chắn rằng bạn sẽ không bỏ người yêu ) để khi cần thì có thể nhờ họ lấy lại giúp.

Cám ơn anh khaising nhé,bài viết rất hay và hữu ích

Guest
    một chức năng mới của facebook vừa được triển khai
    thanks a

tài khoản của mình ko có cái mục này :|

Guest
    vấn đềc của mình là giờ tìm 3 ng tin tưởng )

Trích dẫn Gửi bởi Goback1901
    vấn đềc của mình là giờ tìm 3 ng tin tưởng )
    Bạn có tin vào ozawa k? e đấy là ng đáng tin đấy. )
    Mình chắc k quên đc mk đâu nên có thể bỏ qua cái nè

Các Chủ đề tương tự

1. Bạn có hiểu tính năng "LINK" trong Contacts trên BlackBerry 10
    Bởi dinhtrung92rreere trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-10-2015, 09:48 PM
  2. Facebook ra tính năng cho phép đăng xuất tài khoản từ xa
    Bởi tra.ngocnu trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 22-09-2015, 08:29 PM
  3. TIPS : Vấn đề năng lượng cho BlackBerry
    Bởi vanquyet1991 trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 24-03-2013, 11:06 PM
  4. [TIPS] Hiêu quả hơn với phím tắt trên Facebook
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 06:35 PM
  5. Facebook Advance v1.0 || Lấy thông tin tài khoản truy cập Facebook của người khác
    Bởi tinhdauplaza trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-10-2012, 04:37 PM