Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 80
    Guest
    @duycuong1987: Mình thấy cũng khá ổn đấy chứ, dùng nhiều như vậy mà được 2 ngày thì cũng kha khá tương xứng với chỉ số SOH 87% của bạn. Pin bạn dùng lâu chưa?

Lạ ở chỗ ai chỉ số cũng <100, mình thì vừa đúng 100 nhưng thấy cũng bèo bọt lắm, có lẽ dùng nhiều cũng chỉ được 2 ngày mà thôi. 97 ra trước nhưng có SOH, 965 ra sau nhưng khi mình up rom full lại không có chỉ số này, có lẽ không phải máy nào chạy os 6 cũng có, dự là 9300 cũng vậy.

2 ngày trc xem trên 9780 thì 84%. Hôm nay thấy lên 95% roài. thề là e nói thiệt ạ
    Bis full thiếu mỗi four square j đấy. Còn lại có cả xài gần như là không thả máy ra thì là hơn ngày xíu. Còn hôm nào đi làm xài ít chủ yếu onl đêm thì 2 ngày. Còn ngày để máy ở nhà xài bdem vài tiếng thì cũng hơn 3 ngày

Xài nhiều chỉ số tăng luôn hở bác @guntx

[ Posted by Mobile Device ]

@tndoubleh @guntx: có vẻ như chỉ số này cần 1 thời gian để điều chỉnh cho ổn định, hoặc không thì tháo pin ra lắp vào sẽ có 1 chỉ số chính xác hơn chứ không bị ảo nữa. Hôm nay có việc cần dùng em bold 9000 backup vài thứ, cắm pin vào sử dụng, dùng xong cắm lại pin vào em 978, chỉ số tụt xuống còn 94%. Bác nào thử tháo pin ra lắp lại xem chỉ số có thay đổi không, có lúc tăng lúc giảm cũng nên, của mình có lẽ nó trở về với chỉ số đúng của nó là 94%, pin dùng lâu rồi không thể 100% được.

Guest
    Chắc đây là thông số tính toán độ chính xác Pin ảo quá )

Trích dẫn Gửi bởi tndoubleh
    Chắc đây là thông số tính toán độ chính xác Pin ảo quá )

Hoặc chắc là lâu lâu phải tháo ra cho em nó cập nhật lại

Guest
    pin mình dùng gần năm, dùng từ sáng t7,h là tối t2 thi cong 9%,mình hay sạc tầm này chứ ko sạc linh tinh, mặc dù biết công nghệ làm pin h khác trước, cais vụ SOH thi mình confirm là hiện tại laf 92% khi pin đang sạc từ 9%, hôm trc pin full, SOH là 85%, mình ko tháo pin lần nào

http://forums.crackberry.com/blackberry ... ry-705766/

Initially, I was worried about about this Battery State of Health but there is an easy way to make it to 100%.

First, do a battery pull. Upon reboot, your battery state will be at 0%. Drain the phone until its Red and recharge it to full. Then you'll get 100%.

I dont really know what it is but I assume its some kind of battery calibration. Its nothing big and I am sure it will not greatly impact on your battery usage.
    tại thấy bạn quan tâm nên mình cũng search thử, với ý kiến trên thì SOH về 100% rất rõ ràng,bạn thử dùng kiệt pin ,sau đó reboot,rồi sạc full , khi đó SOH sẽ rất cao

"State of health (SOH) is a figure of merit of the condition of a battery (or a cell, or a battery pack), compared to its ideal conditions" - wiki

Trích dẫn Gửi bởi hieu1994
    @KiNGHAI: quả thật nếu mà phillips mà có hệ thống phím tắt tuyệt vời như bb, hiệu năng công việc tuyệt vời như bb, hệ điều hành thông minh được như bb mà có 1 cục pin khủng khiếp như vậy thì mình đã chả xài bb làm gì!!! Nên bạn nói mình muốn pin lâu thì qua phillips dùng thì hơi quá. Ý mình chỉ muốn kiểm chứng xem là cái chỉ số này có đúng không thôi, nếu nó đúng thì đây có thể 1 cách rất hay để check pin mà mình đang dùng chất lượng thế nào, vì hiện nay rất nhiều người hay mua pin cũ để sử dụng, đây cũng là 1 cách khá đơn giản để kiểm chứng cục pin mình đang dùng như thế nào mà. Vì dùng bb lâu năm rồi mình chưa từng thấy có công cụ nào để kiểm tra cả nên mới phải dùng cách này, và mình cũng tham khảo các trang bb nước ngoài để tìm hiểu rồi. Mình đã thử up rom full để kiểm chứng và thấy chỉ số này không có gì sai lệch so với khi dùng rom tối ưu cả, và dù có up rom tối ưu đi nữa thì mình nghĩ chức năng này cũng không bị mất đi đâu. Tuy nhiên do chỉ số này chỉ là tương đối nên mình mới muốn tham khảo ý kiến nhiều người như thế này, mục đích chính chỉ là muốn biết chỉ số này có chính xác hay không thôi.

Nếu bạn đọc kĩ khi ở đầu bài mình đã nêu rõ là khi nói về chỉ số này và thời lượng sử dụng pin thì cũng nói rõ cả cách sử dụng máy như thế nào, có bis không, xài phần mềm gì và có chạy ẩn không, qua đó mới đánh giá 1 cách tạm gọi là chính xác được, chứ nếu sạc xong mà mình đểm áy ở chế độ chờ có mà cả tuần. Cách đánh giá này chỉ là tương đối nhưng nếu nói rõ và đầy đủ cũng có thể đánh giá được phần nào về cục pin và qua đó đánh giá được cả độ chuẩn xác về chỉ số SOH này, thế nên cũng nên có vài người vào confirm để biết rõ thêm về nó đã. Ví dụ như 2 người dùng máy pin đều được 3 ngày, nhưng 1 người xài bis 1 người để không không làm gì và người xài bis có SOH> người còn lại thì (có thể) tạm kết luận chỉ số này đánh giá được 1 cách gần chính xác đúng không?
    Hình như nguyên bài post của mình chủ topic chỉ nhớ phần "khuyên dùng Phillips" nếu muốn pin lâu. Mình có nói lạ bạn nên xem nhu cầu mình thế nào và chấp nhận mức pin thế nào là đủ. Ngoài ra mình có khuyên bạn dùng một công cụ nào đó để đánh giá pin cho chính xác, hoặc nếu không có công cụ, thì dùng cái gì đó đo lường cho chính xác. Bạn dựa vô SOH? SOH đó có chuẩn không? SOH trong Engineering Screen là gì bạn biết không? BlackBerry để đó có tác dụng gì bạn biết không? Tất cả các chức năng trong Engineer Screen mà BlackBerry đã giấu đi để làm gì bạn biết không? Nếu bạn làm kỹ thuật, bạn nên biết là dùng cái gì đó để đo lường thì trước hết công cụ phải chuẩn, thứ 2 mẫu thử phải chuẩn. Bạn dùng công cụ không rõ chức năng, bạn dùng mẫu thử không chuẩn (hỏi mọi người xem SOH bao nhiêu và dùng được bao lâu trong khi mỗi người xài mỗi khác) thì sau khi có kết quả bạn dùng để làm gì? Có đánh giá được gì không? Mình không hiểu hết về Engineering Screen, nên không bao giờ dùng những chức năng không hiểu để tham khảo cho cái gì. Mục đích bài viết của mình là nhắc bạn muốn kiểm tra pin, SOH là không đủ. Mẫu thử của bạn cũng không chính xác, không ai xài giống ai, cuối cùng sẽ không có kết quả.

State of health của mình là 0%, tối vừa chụp quả ảnh pin sụt xuống 21% từ 40%, remove cái phần mềm sụt xuống 5%, uống xog cốc nước sụt còn 1% :-& :-& :-& :-& :-&

@Karenvnn: chỉ số của bác nhảy ảo thế? Pin bác dùng thế nào? Được lâu không ạ? Cách dùng máy thế nào ạ?

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi ko chạy được bblink trên win 10
    Bởi kimtata20892 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-05-2017, 03:47 PM
  2. [z30] mới mua 1 tháng mà đã chai pin rồi
    Bởi xinhnguyenpru trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-09-2014, 01:56 AM
  3. Phần mềm hạn chế chai pin cho BlackBerry
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-05-2014, 07:15 PM
  4. Help. PB k xem được phim online! k chạy dc phụ đề file mkv
    Bởi dangtinkhoapps trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-06-2013, 12:40 AM
  5. bàn phím của bb 8320 bi chai!
    Bởi nguyenhoaphat129cz trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-09-2012, 11:08 PM