Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 80
    Guest
    em 77% buồn ghê : =(( =((

Trích dẫn Gửi bởi leenoo
    em 77% buồn ghê : =(( =((
    @leenoo: pin bạn dùng được bao lâu? Mà bạn dùng máy gì vậy? Mình đang muốn tham khảo chỉ số này của mọi người và so sánh với thời lượng sử dụng để xem chỉ số này có chính xác không mà. Bên tinhte có bác confirm là 78% nhưng pin khá trâu bò, bis mà được hơn 2 ngày, như thế cũng là khá trâu rồi.

Trích dẫn Gửi bởi hieu1994
    @leenoo: pin bạn dùng được bao lâu? Mà bạn dùng máy gì vậy? Mình đang muốn tham khảo chỉ số này của mọi người và so sánh với thời lượng sử dụng để xem chỉ số này có chính xác không mà. Bên tinhte có bác confirm là 78% nhưng pin khá trâu bò, bis mà được hơn 2 ngày, như thế cũng là khá trâu rồi.
    oài em thì 3g cả ngày nên gói gọn trong 1 ngày tối về sạc ạ! bis nhưng chỉ để bbm chứ k để face yahoo hay mail chỉ để thời tiết viber ... nhìn chung là 1 ngày sạc 1 lần ợ!

@leenoo: thế mình nghĩ chỉ số này cũng có vẻ gần đúng chứ cũng không sai lắm nhở? Pin 97 bình thường nếu dùng như bác em nghĩ phải được 2 ngày cơ, mà đấy là dùng bis rất tốn pin nhé, cá biệt như bác kia có ông anh máy còn được 5 ngày, bá đạo luôn. Có lẽ nếu chỉ số kia của bạn là 100% chẳng hạn thì chắc pin sẽ được hơn 2 ngày cũng nên, pin mới brandnew ý.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi hieu1994
    @leenoo: thế mình nghĩ chỉ số này cũng có vẻ gần đúng chứ cũng không sai lắm nhở? Pin 97 bình thường nếu dùng như bác em nghĩ phải được 2 ngày cơ, mà đấy là dùng bis rất tốn pin nhé, cá biệt như bác kia có ông anh máy còn được 5 ngày, bá đạo luôn. Có lẽ nếu chỉ số kia của bạn là 100% chẳng hạn thì chắc pin sẽ được hơn 2 ngày cũng nên, pin mới brandnew ý.

có 1 chú zin đét màu trắng phím mềm đâu ra đấy nói chung là chuẩn cái này nó ghi 100% mà mình thấy k hơn nhiều lắm ;

trên 9800 của mình thì SOH là 97%
    pin thì xài tầm gần 3 ngày đã có bis :|

@leenoo: máy mình cũng là 100% nhưng pin 3 ngày nếu như không lên mạng gì cả, chỉ nhắn tin gọi nghe thôi, mà pin mình sử dụng 3 năm rồi đấy, nên nó ghi 100% nên cũng thấy hơi ảo. Bác thử mượn cục pin đó cắm vào máy dùng thử xem, pin phụ thuộc nhiều yếu tố lắm. Với cả pin zin của thương gia cũng không biết thế nào, trừ khi là pin zin mua của mấy hãng lớn như viettel hay ship về gì đấy còn đảm bảo 100% được.

@coikutebmt: thế mình nghĩ khá tốt đấy chữ, bis mà được 3 ngày thì khá ổn còn gì, mà 98 là cả cảm ứng nữa, có lẽ 97% là phản ánh khá đúng đấy. Nhớ không nhầm pin 98 có 1280mAh thì phải, thế mà bis 3 ngày thì quá ok rồi còn gì. Mà xài được bis tức là up rom full mà được 3 ngày thì hơn cả 978 của mình. Mình rom rút gọn mới được 3 ngày.

Nếu chủ topic muốn kiểm tra SOH thì nên dùng công cụ riêng để kiểm tra. SOH trong Engineering Screen là tham khảo, không thể chính xác 100%. Thậm chỉ nếu dùng ROM tối ưu, mà rút bớt mất phần chức năng nào đó mà Engineering Screen cần dùng để lấy thông số thì SOH sai là bình thường.

Pin xài lâu hay mau không phải chỉ có SOH là giải thích được, còn liên quan đến thói quen người sử dụng, mức độ sử dụng kết nối mạng, mức sóng ở khu vực đó, etc. Nếu tất cả là cố định hoặc tối ưu, thì mới so sánh + đánh giá được. Còn mỗi người nói mình dùng bao nhiêu ngày, có BIS hay không BIS, GPRS hay không thì không so sánh được.

9700 của mình, dùng pin 2nd mới mua lại, không biết còn bao nhiêu %, nhưng xài 8 tiếng bình thường, chỉ nhận mail, thỉnh thoảng fb, bbm thì <25%. Nếu dùng cường độ cao thì <1 ngày. Mình thấy vậy là ổn. Giờ thì cũng không phải thời dùng điện thoại xem pin dùng được bao nhiêu ngày, mà xem điện thoại dùng được chức năng gì, dùng thế nào. Nếu pin thiếu thì canh sạc hoặc pin dự phòng. Còn nếu muốn dùng lâu thì mua Phillips, pin chờ 30 ngày, xài khoảng 2 tuần sạc là được

Trích dẫn Gửi bởi KiNGHAI
    Nếu chủ topic muốn kiểm tra SOH thì nên dùng công cụ riêng để kiểm tra. SOH trong Engineering Screen là tham khảo, không thể chính xác 100%. Thậm chỉ nếu dùng ROM tối ưu, mà rút bớt mất phần chức năng nào đó mà Engineering Screen cần dùng để lấy thông số thì SOH sai là bình thường.

Pin xài lâu hay mau không phải chỉ có SOH là giải thích được, còn liên quan đến thói quen người sử dụng, mức độ sử dụng kết nối mạng, mức sóng ở khu vực đó, etc. Nếu tất cả là cố định hoặc tối ưu, thì mới so sánh + đánh giá được. Còn mỗi người nói mình dùng bao nhiêu ngày, có BIS hay không BIS, GPRS hay không thì không so sánh được.

9700 của mình, dùng pin 2nd mới mua lại, không biết còn bao nhiêu %, nhưng xài 8 tiếng bình thường, chỉ nhận mail, thỉnh thoảng fb, bbm thì <25%. Nếu dùng cường độ cao thì <1 ngày. Mình thấy vậy là ổn. Giờ thì cũng không phải thời dùng điện thoại xem pin dùng được bao nhiêu ngày, mà xem điện thoại dùng được chức năng gì, dùng thế nào. Nếu pin thiếu thì canh sạc hoặc pin dự phòng. Còn nếu muốn dùng lâu thì mua Phillips, pin chờ 30 ngày, xài khoảng 2 tuần sạc là được
    @KiNGHAI: quả thật nếu mà phillips mà có hệ thống phím tắt tuyệt vời như bb, hiệu năng công việc tuyệt vời như bb, hệ điều hành thông minh được như bb mà có 1 cục pin khủng khiếp như vậy thì mình đã chả xài bb làm gì!!! Nên bạn nói mình muốn pin lâu thì qua phillips dùng thì hơi quá. Ý mình chỉ muốn kiểm chứng xem là cái chỉ số này có đúng không thôi, nếu nó đúng thì đây có thể 1 cách rất hay để check pin mà mình đang dùng chất lượng thế nào, vì hiện nay rất nhiều người hay mua pin cũ để sử dụng, đây cũng là 1 cách khá đơn giản để kiểm chứng cục pin mình đang dùng như thế nào mà. Vì dùng bb lâu năm rồi mình chưa từng thấy có công cụ nào để kiểm tra cả nên mới phải dùng cách này, và mình cũng tham khảo các trang bb nước ngoài để tìm hiểu rồi. Mình đã thử up rom full để kiểm chứng và thấy chỉ số này không có gì sai lệch so với khi dùng rom tối ưu cả, và dù có up rom tối ưu đi nữa thì mình nghĩ chức năng này cũng không bị mất đi đâu. Tuy nhiên do chỉ số này chỉ là tương đối nên mình mới muốn tham khảo ý kiến nhiều người như thế này, mục đích chính chỉ là muốn biết chỉ số này có chính xác hay không thôi.

Nếu bạn đọc kĩ khi ở đầu bài mình đã nêu rõ là khi nói về chỉ số này và thời lượng sử dụng pin thì cũng nói rõ cả cách sử dụng máy như thế nào, có bis không, xài phần mềm gì và có chạy ẩn không, qua đó mới đánh giá 1 cách tạm gọi là chính xác được, chứ nếu sạc xong mà mình đểm áy ở chế độ chờ có mà cả tuần. Cách đánh giá này chỉ là tương đối nhưng nếu nói rõ và đầy đủ cũng có thể đánh giá được phần nào về cục pin và qua đó đánh giá được cả độ chuẩn xác về chỉ số SOH này, thế nên cũng nên có vài người vào confirm để biết rõ thêm về nó đã. Ví dụ như 2 người dùng máy pin đều được 3 ngày, nhưng 1 người xài bis 1 người để không không làm gì và người xài bis có SOH> người còn lại thì (có thể) tạm kết luận chỉ số này đánh giá được 1 cách gần chính xác đúng không?

9700 soh 85% , ko bis, dùng wifi và 2g,chơi game ,nghịch linh tinh.lôi ra lôi vào suốt tầm 2 ngày
    có dùng rom tối ưu ,thấy vẫn hơi đuối ,nếu sau này dùng bis chắc hơn ngày tí

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi ko chạy được bblink trên win 10
    Bởi kimtata20892 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-05-2017, 03:47 PM
  2. [z30] mới mua 1 tháng mà đã chai pin rồi
    Bởi xinhnguyenpru trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-09-2014, 01:56 AM
  3. Phần mềm hạn chế chai pin cho BlackBerry
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-05-2014, 07:15 PM
  4. Help. PB k xem được phim online! k chạy dc phụ đề file mkv
    Bởi dangtinkhoapps trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-06-2013, 12:40 AM
  5. bàn phím của bb 8320 bi chai!
    Bởi nguyenhoaphat129cz trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-09-2012, 11:08 PM