Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Như chúng ta thấy, hầu hết các ứng dụng native trên BlackBerry đều có chế độ nháy đèn led trong thời gian hoạt động của ứng dụng native đó (ví dụ như khi ghi âm, quay camera, gửi nhận bluetooth, thông báo khi pin yếu, BBM, email, text messenges...).

Mặc dù ánh đèn LED là một trong những điểm đặc trưng "mê hoặc" và được yêu thích trên BlackBerry nhưng trong nhiều trường hợp chúng ta cũng cần thể hiện sự khiêm tốn, lịch lãm và tế nhị khi cầm trên tay một chiếc BlackBerry chứ các bạn nhỉ?! Chẳng hạn như một phóng viên khi đi phỏng vấn và ghi âm để tác nghiệp mà lúc nào chiếc đèn led cũng nhấp nháy như vậy thì rất dễ gây khó chịu, bất lịch sự và thậm chí là "bất an" cho người đối diện =)) hay trường hợp cần phải ghi âm "bí mật" hay quay phim "bí mật" ) mà chiếc đèn led cũng mất tự chủ như vậy thì bạn sẽ rất dễ rơi vào hoàn cảnh "khổ chủ" hoặc bạn nằm ngủ cùng vợ (chồng) và chat BBM với "đối tác" vào ban đêm mà không muốn cái ánh đèn led nó le lói chói mắt trong đêm thì các bạn làm thế nào?!

Có nhiều bạn đã chọn giải pháp cài đặt một ứng dụng quản lý đèn Led hoặc ứng dụng chuyên để tắt đèn Led trong những trường hợp tương tự như mình lấy ví dụ ở trên. Cách này ok! Nhưng hôm nay mình chia sẻ với các bạn một cách giải quyết vấn đề nhẹ nhàng hơn ngay trên chính chiếc BlackBerry của bạn mà không dùng tới bất cứ phần mềm nào cả, mà vẫn đảm bảo hiệu quả, vừa không cần cài thêm ứng dụng khác lại vừa tiết kiệm pin.

==> Việc làm của các bạn rất đơn giản đó là bật chế độ Bedside Mode trên BlackBerry theo như hướng dẫn trong bài viết Chế độ Bedside Mode trên BlackBerry [OS5+].

Bây giờ thì bạn có thể hoàn toàn thoải mái làm việc mà không sợ bị ánh đèn led nhấp nháy liên tục nữa rồi đó! :-bd

Hướng dẫn thêm cho bạn nào dùng ShortcutMe thì có thể tạo 1 macro sau đó add vào menu của BB cho tiện dùng ở mọi ngữ cảnh như sau:
    Tạo 1 shortcut mới:
    • App. Name: Clock
    • Shortcut key: Tùy chọn
    • Macros: spkeyb
    [tab=30]Sau đó bạn chỉ việc vào phần Common Config --> Custom System Menu rồi add shortcut đã tạo ở trên vào là có thể bật nhanh chế độ Bedside Mode ở mọi menu ngữ cảnh trên BB rồi!
    Hy vọng tips này sẽ giúp các bạn thấy chiếc BlackBerry thân yêu của chúng ta ngày càng thú vị hơn. Hầu như mọi nhu cầu có tính thực tế thì BlackBerry đều có thể đáp ứng được cho các bạn mà không cần cầu cứu 1 ứng dụng thứ 3!

[ Posted by Mobile Device ]

View more random threads:

Chú làm việc 100% trên BB. Thế này thì cần phải cưới thêm em nữa mới đủ sức với chú, chứ một em sao chịu nổi nhiệt. .

Em thiếu mỗi cái "đầu tiên" (là tiền đâu?) anh Never_Say_No ạ Trước giờ em dùng nhiều máy mà toàn là của người khác thôi nên cũng không biết nhiều hihi

Bạn ơi cho mình hỏi thêm về SCM với, phần muti config đó có tác dụng gì á

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tndoubleh
    Bạn ơi cho mình hỏi thêm về SCM với, phần muti config đó có tác dụng gì á
    @tndoubleh Bạn vui lòng qua topic ShortcutMe - Phím Tắt, Hẹn Giờ Chạy Ứng Dụng, MACROs & MORE ... và trình bày rõ ràng câu hỏi hơn để mọi người cùng giúp bạn nhé. Bạn viết như trên mình chưa hiểu chính xác được câu hỏi mà bạn thắc mắc

Guest
    @SLHpD8X: Cái dở là khi mình muốn kích hoạt nó bạn lại phải vào Clock rồi mới kích hoạt được Entering Bedside Mode. Sau đó bạn lại phải ấn phím kết thúc rồi quay ra quay video, ghi âm. Nói chung là rất bất tiện bạn ơi. :P

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Google
    @SLHpD8X: Cái dở là khi mình muốn kích hoạt nó bạn lại phải vào Clock rồi mới kích hoạt được Entering Bedside Mode. Sau đó bạn lại phải ấn phím kết thúc rồi quay ra quay video, ghi âm. Nói chung là rất bất tiện bạn ơi. :P
    kết hợp với shortcutme thì đỡ bất tiện phần nào rồi

@n4zm830: Thế thì dùng luôn shortcutme chứ bác, cần gì phải dùng shortcutme kích hoạt chức năng này. Bác không đọc bác chủ viết ngay ở đầu à. )

Chế độ Bedside Mode thực thi việc hạn chế LED ngay khi được kích hoạt dù bạn đang ở chế độ nào và sử dụng app nào, các phần mềm của hãng thứ 3 nhiều khi không triệt để và perfect được như chế độ Bedside Mode.
    Ví dụ khi máy bạn sắp hết pin và nháy led để báo hiệu, trước đây mình có dùng tính năng LED Off của ShortcutMe để tắt thì chỉ được một lúc sau đèn led lại nháy trở lại nhưng với chế độ Bedside Mode thì bạn hoàn toàn yên tâm cho việc này.
    Ngoài ra, làm việc trên ứng dụng native thì không lo bị xung đột với các app quản lý đèn LED, pin cũng được tối ưu hơn so với 3rd app...

Có cái nào tắt tiếng khi chụp hình không nhỉ

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 24-06-2014, 12:15 AM
  2. Mẹo sửa lỗi camera quay phim được nhưng chụp hình không được !!!
    Bởi ADVWIDMT5819 trong diễn đàn BlackBerry 83XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-01-2014, 02:16 PM
  3. Cách dùng TASKS nhắc việc trên BB không cần dùng phần mềm
    Bởi anhthungo92 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-09-2013, 06:16 PM
  4. [TIPS] Dùng Blackberry làm modem qua bluetooth cho laptop (không cần qua BDM, Cable)
    Bởi ndiemtram trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 23-12-2012, 01:56 PM
  5. Blackberry của bạn có thể vừa quay phim + chụp ảnh với "Dual camera"
    Bởi xebabysportvn123 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-09-2012, 12:45 PM