Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100
    Có nhiều người sử dụng BlackBerry nói rằng họ sẽ không muốn đổi sang dòng máy khác. Là một BBer tôi cũng nói thế. . Mỗi người có một lý do riêng, nhưng với tôi những chiếc BlackBerry luôn có một nét riêng đặc trưng không lẫn vào đâu được. Những nét rất riêng của những chiếc BlackBerry mà với tôi là rất độc đáo:
    • Phím tắt: có lẽ không một dòng máy nào có thể bì được với BlackBerry về khả năng sử dụng phím tắt khi thao tác soạn thảo cũng như đóng, mở ứng dụng.
    • Đèn LED: Đây thực sự là một đặc trưng mang tính truyền thống của BlackBerry. Mỗi chiếc BB đều được tích hợp đèn LED để báo trạng thái máy cho người dùng. Nhìn vào đèn LED nhấp nháy, các BBers có thể biết chính xác trạng thái chiếc máy của mình. Đặc biệt với những ứng dụng như BeBuzz hay Advanced OS, tùy chọn đèn LED sẽ trở nên cực kỳ phong phú và thú vị.
    • Track pad: Đây có thể coi là một sáng chế quan trọng của RIM bên cạnh Trackball và Trackwheel. Với Trackpad, bạn có thể thao tác, di chuyển trên toàn bộ màn hình của máy chỉ với một ngón tay cái. Tính năng này quả thực rất tiện dụng. Với các dòng máy cảm ứng khác, bạn có thể làm được điều tương tự hay ko?
    • Push mail: Có lẽ là một tính năng làm nên thành công cho RIM trong hàng chục năm qua. Tính năng quản lý và push mail của RIM có lẽ là nhanh chóng và đáng tin cậy nhất hiện nay.
    • BBM: với những tín đồ của BlackBerry, đây là một tính năng dễ gây nghiện nhất! Với BBM, cộng đồng BB giường như không có khoảng cách.
    Với những lý do trên, tôi sẽ khó có thể chuyển sang một dòng máy khác được. Còn bạn?

Chính xác..........................!

@buiducthang Mình cũng đang ôm 1 chú 9860 như bạn. Về khoản phím tắt, dòng này thì không thấy chi bạn nhỉ

k có lý do....chỉ biết k có BB như cụt tay......

@wetfoot: Mình mới chuyển sang 9860, mọi thứ đều ổn nhất là màn hình, đẹp long lanh. Phím tắt ko có đúng là hơi bất tiện một chút. Tuy nhiên, mình vẫn có thể show keyboard lên rồi sử dụng phím tắt như bình thường. Đành vậy.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi buiducthang
    @wetfoot: Mình mới chuyển sang 9860, mọi thứ đều ổn nhất là màn hình, đẹp long lanh. Phím tắt ko có đúng là hơi bất tiện một chút. Tuy nhiên, mình vẫn có thể show keyboard lên rồi sử dụng phím tắt như bình thường. Đành vậy.
    Dòng cảm ứng của Rim thì hầu như ko còn phím tắt nào đâu bạn, mùnh đã từng xài 9550 và giờ đang xài 9860 thì mọi thao tÁc đều trên màn hình cảm ứng, nói chung xài bàn ohím cứng của BB là number one

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    bb10 sắp ra thì làm j còn phím tắt nữa,mình yêu bb ở khoản phím tắt này đó

cộng đồng BB giường như không có khoảng cách.
    Dễ bị hiểu nhầm lắm đó nhaaaaa

Với mình sẽ là luôn dùng BB chứ ko phải là chỉ.

[ Posted by Mobile Device ]

Mình cũng mê phím cứng, từng dùng 8700 rồi lên 8900 và bây h là 9780. Nói chung là tuyệt nhưng mình lại thấy ưu thế của màn hình cảm ứng vẫn hơn phím cứng vì lý do chung là : giải trí đa phương tiện tốt.
    Đối với mình 9780 là hoàn hảo. ; ;

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ấn Độ sẽ theo dõi người dùng BlackBerry Messenger
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 19-07-2013, 04:28 AM
  2. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-06-2013, 10:35 PM
  3. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-02-2013, 05:39 PM
  4. Bạn sẽ làm gì nếu gặp một người dùng BlackBerry !?
    Bởi bonnuoctana1992 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 08-01-2013, 10:12 AM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 29-10-2012, 02:47 PM