Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Máy mình hiện đang bị bệnh nháy đèn đỏ của con BB 9900: Cụ thể thì thế nì:
    - Máy mua về đc 10 ngày thì thỉnh thoảng thí đơ đơ nghe nhac, lỗi nên up rom dùng 0k
    - Dùng đc thời gian nghe nhạc lại thí khởi động lại, rùi hum cuối khởi động lại k lên mà chỉ thấy nhấp nháy đèn đỏ
    - Bác nào bek hay đã vấp rùi chỉ em với! Em xin tks nhiều

Có thể máy bạn Yếu Flash. Bạn uprom lại xem sao.

Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Có thể máy bạn Yếu Flash. Bạn uprom lại xem sao.
    Mình thấy 1 web nói về bệnh nì ! nhưng k bek thế nòa! mình chưa thử nhưng đang mang nó tới bệnh viện oài!
    Các ban xem có ý kiến mình với.
    http://gsm.vn/f343/phong-tranh-khac-phu ... ed-268945/

Trích dẫn Gửi bởi cong_vigmrvn
    Mình thấy 1 web nói về bệnh nì ! nhưng k bek thế nòa! mình chưa thử nhưng đang mang nó tới bệnh viện oài!
    Các ban xem có ý kiến mình với.
    http://gsm.vn/f343/phong-tranh-khac-phu ... ed-268945/
    Tình hình thế nào rồi bác. Trước em cũng có 1 con 99 Sim Free chết. Mang đi cứu được rồi, 3 tiếng sau lại chết, mất oan 150k. Cuối cùng bán xác ) Giờ em quay lại với 9000 rồi :"> Dùng 99 đẹp thì đẹp thật, sang thì sang thật nhưng ghê lắm, cảm giác không thấy thoải mái, chỉ sợ nó xây xát, bong tróc, bụi màn hình... hoặc die (con này lởm cả cứng và mềm). Cứ như Bold Béo hay Bold Gầy thì thoải mái, tự tin hơn hẳn :x :"> b-)

thực sự rất run tay khi bỏ ra 1 đống tiền để mua 9k9 và rồi em nó tẻo tèo teo =="

Bạn thử cách của Paloma chưa?

Trích dẫn Gửi bởi paloma
    Bác nào có 9900 cắm USB vẫn nhận, lắp pin có lên đèn đỏ thì thử cách này xem sao nhé. Tất nhiên sau khi lên đèn đỏ vẫn khởi động và xài bình thường thì không cần thử, chỉ thử với các em 9900 đang đắp chiếu thôi.

Vui lòng report kết quả tại đây, xin cảm ơn.
    - b1: Cài BDM bản 6, cài 1 bản ROM nào đó của 9900 lên máy. (ở đây mình cài bản 353). Sẽ tốt hơn nếu xài bản 540.
    - b2: Down load file NÀY về, bung nén và copy đè vào folder chứa ROM, ví dụ trên máy mình là C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\9900AllLang_v7.0.0.353_P5.0.0.544 và xóa file Vendor.xml nếu có
    - b3: chạy Loader.exe trong C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader với máy không cắm pin, hoặc mở hộp thoại START => RUN sau đó copy/paste dòng này vào và enter "C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Loader.exe" /nojvm (bao gồm cả dấu " nhé).
    - b4: chờ nó chạy thôi, nếu đến bước khởi động lại mà nó không khởi động đc thì thử tìm cách sạc viên pin xem sao vì có thể đắp chiếu lâu quá pin nó xả hết. Nếu như khởi động xong tắt, tắt xong khởi động lại lòng vòng thì tốt nhất nên tháo pin rút cáp cất máy và quay vào tôpic post bài đại loại "làm mất tg của tôi quá ông ơi"

Báo cáo cao nhân vnbb và các BBer khác: sau nhiều lần đi kíu chữa tại các phòng mạch nổi tiếng: Đào Toàn, didong36, Tuấn HN03, Dâu đen Xã Đàn và các phòng mạch nhí khác thì chỉ có thể nói 1 điều: ''làm mất tg của tôi quá ông ơi"

Ý là vưỡn chửa được ( ( ( ( (<br /><br />--- Added at 16/07/2012, 19:56 ---<br /><br />Báo cáo cao nhân vnbb và các BBer khác: sau nhiều lần đi kíu chữa tại các phòng mạch nổi tiếng: Đào Toàn, didong36, Tuấn HN03, Dâu đen Xã Đàn và các phòng mạch nhí khác thì chỉ có thể nói 1 điều: ''làm mất tg của tôi quá ông ơi"

Ý là vưỡn chửa được ( ( ( ( (

9k9 đúng là đẹp thật. Nhưng dùng cũng hơi run.

[ Posted by Mobile Device ]

Hê lô các bác. Bold 9900 dính lỗi nháy đèn đỏ 90% là cứu được. Nếu dính lỗi gắn pin vào mà ko động tĩnh gì thì mới nản thôi. Nháy đèn đỏ thì em cứu 3 4 con rồi. Mà có gì đâu, tháo pin ra để 2 3 ngày rồi đem ra up rom bình thường ) Hình như có 1 lần dùng file FIX của bác Paloma thôi.

Vừa xử lý xong 1 em, tiện thấy bài này post luôn. (Nói trước kẻo bảo em đạo mộ)

Đang ở
    Hà nội
    Trích dẫn Gửi bởi BB365
    Hê lô các bác. Bold 9900 dính lỗi nháy đèn đỏ 90% là cứu được. Nếu dính lỗi gắn pin vào mà ko động tĩnh gì thì mới nản thôi. Nháy đèn đỏ thì em cứu 3 4 con rồi. Mà có gì đâu, tháo pin ra để 2 3 ngày rồi đem ra up rom bình thường ) Hình như có 1 lần dùng file FIX của bác Paloma thôi.

Vừa xử lý xong 1 em, tiện thấy bài này post luôn. (Nói trước kẻo bảo em đạo mộ)
    bác cho e hỏi 9900 cứ để 2g thì oke nhưng sang 3g là SOS là sao bác nhỉ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-07-2015, 07:52 PM