Kết quả 1 đến 8 của 8
    Lúc trước xài 9900 và 9780, thậm chí là 8700 với bis mobi push mail rất nhanh. Khoảng chừng 2 giây sau khi ngta gửi mail là nhận được. Nhưng trên z10 cũng với gói bis đó mà có khi phải mất đến 10 phút mới nhận đc mail. Dù đã mở wifi mà vẫn chậm. Các cao thủ có ýkiến gì không?

[ Posted by Mobile Device ]

Có lẽ nhà mạng Việt Nam chưa theo kịp BB10 nên bị vậy. b-)

[ Posted by Mobile Device ]

Đăng ký BIS trên BB10 chẳng có tác dụng gì.

Bạn đang nói đến email, nhưng cụ thể là đối với Email nào? Gmail hay Mail công ty bạn? Nếu Gmail thì nó tự động chọn IMAP rồi nên sẽ đồng bộ rất nhanh (nhanh hơn BIS trên mấy chiếc BB cũ của bạn). Còn nếu là Email công ty thì bạn vào phần Advanced xem lại đã cài đặt dùng IMAP chưa hay đang dùng POP3.

Nên dùng IMAP cho tất cả các Email trên BB10 nhé

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Đăng ký BIS trên BB10 chẳng có tác dụng gì.

Bạn đang nói đến email, nhưng cụ thể là đối với Email nào? Gmail hay Mail công ty bạn? Nếu Gmail thì nó tự động chọn IMAP rồi nên sẽ đồng bộ rất nhanh (nhanh hơn BIS trên mấy chiếc BB cũ của bạn). Còn nếu là Email công ty thì bạn vào phần Advanced xem lại đã cài đặt dùng IMAP chưa hay đang dùng POP3.

Nên dùng IMAP cho tất cả các Email trên BB10 nhé
    Mình đang dùng mail cá nhân, yahoomail . Vậy yahoo chậm hơn google hả bạn?<br /><br />--- Added at 17/03/2013, 18:12 ---<br /><br />Hiện mình đã chỉnh lại trong gmail rất tốt rồi, nhưng yahoo vào phần chỉnh pop thì nó cứ bắt update lên yahoo plus (tốn phí), không thấy phần chỉnh imap . Bạn có cách nào không?

Guest
    Em vẫn đang dùng BIS mobi và nhận mail rất nhanh (cả mail công ty và cá nhân, nhưng thực ra cả 2 đều là gmail )

Bác @vnbb cho em hỏi thêm vụ BIS trên bb10, bình thường không cần BIS: vẫn được đầy đủ chức năng trên z10, nhưng em thấy các diễn đàn nước ngoài bọn nó kêu dùng data rất lớn. Nhưng em dùng qua BIS mobi, gần hết tháng, download app ầm ầm mà thấy vẫn nguyên 200 MB free ??? mà tốc độ em thử vẫn lên H+ (em dùng STL100-02) và lướt FB nhanh hơn 4s của vợ (ngồi thì đấu suốt ) .
    Nếu thế thì dùng qua BIS vẫn có cơ chế nén ạ? Thế thì mình đăng ký gói data làm gì cho tốn chi phí, cứ 40k/tháng còn không hết data :-*

Trích dẫn Gửi bởi longvy1711
    Mình đang dùng mail cá nhân, yahoomail . Vậy yahoo chậm hơn google hả bạn?

--- Added at 17/03/2013, 18:12 ---

Hiện mình đã chỉnh lại trong gmail rất tốt rồi, nhưng yahoo vào phần chỉnh pop thì nó cứ bắt update lên yahoo plus (tốn phí), không thấy phần chỉnh imap . Bạn có cách nào không?
    Yahoo Mail rất phức tạp, tên miền .vn thì có tùy chỉnh Pop3, muốn thay đỏi thì đòi phí khi chuyển qua Yahoo Plus. Bạn nên chuyển hướng liên lạc qua Gmail, Yahoo đang rút dần các dịch vụ ở Việt Nam, nó không còn support tốt nhất nữa.

Mình đang nản với mail trên Z10 quá, mình dùng cả gmail và mail công ty. Trên Playbook thì gửi nhận ngon lành, push mail rất nhanh và ổn định. còn trên Z10 thì rất chập chờn, nhận và gửi đều rất lâu, toàn phải tự refresh. bác nào có cách khắc phục xin chỉ cho mình với. Cảm ơn nhiều!

Update: Hiện tại mail trên Z10 của mình đã ổn định và mình tương đối hài lòng (không rõ lý do tại sao :-/ )

Guest
    Mình cũng bị giống vậy đây. Trước dùng 978 gần như nhận được tức thì, bây giờ thì 10 - 15 phút. Nản quá.

Khi mình add account mình không cài đặt gì cả mà là z10 tự động nhận.

Không biết có cần cài đặt gì không nhỉ?

Các Chủ đề tương tự

1. V/v push mail trên BB Q10
    Bởi thegioi374 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 13-07-2016, 10:47 PM
  2. Tốc độ push mail trên Z10
    Bởi inthelong8 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-03-2015, 06:52 PM
  3. Sự thật về push mail của z10?
    Bởi nguyễn quang trọng trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 21-03-2013, 09:27 PM
  4. So sánh dung lượng pin tiêu hao giữa Smart mail (5 phút) và Push mail
    Bởi ngocha2015 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 24-06-2012, 09:45 AM
  5. Vấn đề push mail trên OS6???
    Bởi namktt trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-09-2011, 08:45 PM