Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Mình thật sự vui và tự hào với những chiếc BlackBerry của mình. Đó có thể là chiếc 8830v cũ kỹ với vô số vết trầy trụa. Hay 9780, bố tặng nhân sinh nhật 18 tuổi.

Bất kể đó là chiếc BlackBerry nào, mình cũng cố gắng tìm một vài phụ kiện để dùng chung, đó như là một thú vui mỗi khi mua BlackBerry mới. Và Z10, sức hút khó có thể cưỡng được. Mình sẽ viết về một vài món phụ kiện thú vị cũng như kinh nghiệm mua chúng như thế nào, sử dụng ra sao cho phù hợp nhất.

• Bao da bảo vệ:
    [align=justify]Thật ra thì nguy cơ rơi rớt chiếc BlackBerry với mình không cao lắm, đáng sợ nhất là bỏ quên BB trên tàu xe, hoặc bị trộm mất. Nhưng bao da là một phần không thể thiếu khi sử dụng BlackBerry. Nếu phải mua một cái gì đó bảo vệ nhan sắc cho BB của mình thì chức năng hoslter đi liền với chiếc bao da là điểm cộng tuyệt đối khi mình quyết định chọn mua. Bạn có thể chọn mua một chiếc bao da đeo hông, cầm tay, hay dạng túi nỏ treo lủng lẳng trên vai (trên cổ) tùy cá tính và thẩm mỹ của bạn, nhưng nếu nó thiếu chức năng Hoslter thì mình sẽ khuyên bạn bỏ qua. Đơn giản, với Hoslter màn hình BB của bạn sẽ tắt hoàn toàn và ngay lập tức, bạn cũng sẽ không sợ bị chạm cảm ứng vô tình khi di chuyển, chiếc BB như bị đóng băng vậy, bạn sẽ tiết kiệm một phần pin kha khá, thật hoàn hảo.

Riêng mình chọn mua loại bao da cầm tay tiện lợi này, khi cần giải trí mình sẽ có một góc Multimedia nhỏ gọn gần như tức thời ; Cũng nhanh chóng để thu dọn,cho vào balo và duy chuyển ngay lập tức, thật năng động phải không nào?[/align]

• Thẻ nhớ mở rộng:

<div style="text-align: justify !important;">Z10 hỗ trợ một thẻ nhớ mở rộng có dung lượng lên đến 32GB. Thực tế, thẻ nhớ dung lượng siêu cao 64GB BlackBerry 10 cũng vẫn nhận được, nhưng nó không hỗ trợ chuẩn định dạng ExFAT, đó là lý do tại sao lần đầu tiên khi bạn cho một chiếc thẻ nhớ 64GB thì nó không nhận. Bạn chỉ cần gắn vào PC/Laptop và định dạng lại chuẩn FAT32 là được.

BlackBerry 10 là một hệ điều hành rất mạnh, các Apps/Game trên nó đều có file size rất lớn. Một phần mềm có dung lượng vài chục đến vài trăm megabyte là điều rất thuờng, thậm chí các game từ GameLoft luôn ở mức khoảng 1GB. Vì vậy, Thật tuyệt khi BlackBerry10 đã có hỗ trợ một khe cắm mở rộng. Mình đã từng rất tiếc vì PlayBook lại thiếu mất một khe cắm thẻ nhớ.

Có thể mở rộng bộ nhớ của BlackBerry lên thẻ nhớ, có nghĩa bạn sẽ thoải mái sử dụng data hơn, dễ dàng quản lý chúng hơn. Nhưng bạn cũng không nên quá chủ quan, việc quản lý dữ liệu không hiệu quả sẽ mang lại nhiều phiền toái cho bạn hơn là tiện lợi, hãy quản lý thật tốt dữ liệu của mình một cách khoa học.

Một khi đã biết cách quản lý dữ liệu hiệu quả, bạn có thể thấy thoải mái với một thẻ nhớ class 10 có dung lượng 8GB đến 16GB. Thẻ 32GB có vẻ phù hợp hơn với các bạn có thú vui phim ảnh. Đừng ham rẻ chưa đến 100k mà chuốc bực mình vào người, khi bạn đã mua thẻ nhớ thì ít ra bạn cũng tỉnh táo rằng, tiền nào thì của đấy. Lựa chọn của mình là hai chiếc thẻ nhớ 8GB, và mình không quên bật Encrypt để đảm bảo dữ liệu luôn an toàn nếu có tháo thẻ ra ngoài ;</div>

Một vài món linh phụ kiện tiện ích khác:

[align=justify]Mình thực sự không thích tai nghe của BlackBerry, và nếu bạn cũng hơi khó tính về mặt thẩm âm thì chắc chắn bạn cũng sẽ ngay lập tức nhận ra, tai nghe của Z10 kém :-o

Và mình hầu như phải đi mua ngay một chiếc tai nghe khác trong ngày luôn để hoàn thiện khoảng âm nhạc cá nhân mình. Đương nhiên bạn thấy không cần thì không nên phí phạm thêm tiền bạc vào khoảng này.

Mình đã mua một chiếc SENNHEISER HD220, mình hài lòng với tai nghe mới này :-bd

Sạc ngoài hay loa ngoài mini để đi chơi với bạn bè cũng là những món đồ chơi thú vị, mình chưa mua :P Anh nào tư vấn cho mình hai món này với :x[/align]

Guest
    Re: [Thảo luận] - Dùng phụ kiện cho BlackBerry Z10

Loa ngoài có nhỏ đâu em?
    :-D :-D :-D :-D :-D :-D :-D

Ban đầu cũng dùng cái case của Nilkin nhưng sau một thời gian bỏ ra luôn cho nó thoải mái

Ban đầu cũng dùng cái case của Nilkin nhưng sau một thời gian bỏ ra luôn cho nó thoải mái

Guest
    Càng ngắm càng thấy sức hút khó cưỡng của em nó. #:-s #:-s #:-s

Càng ngắm càng thấy sức hút khó cưỡng của em nó. #:-s #:-s #:-s

Guest
    Bố tặng con gái BB nhân sinh nhật 18t
    Bạn này có một ông bố thật tuyệt, chắc bác ấy cũng là BB fan

Bố tặng con gái BB nhân sinh nhật 18t
    Bạn này có một ông bố thật tuyệt, chắc bác ấy cũng là BB fan

có bác nào đã nghe z10 với tai MHEX 300 AP mới ra của xperia Z hoặc là MH1C chưa nhỉ, không biết nghe có hay ko :|
    đang định mua 1 trong 2 em này.

có bác nào đã nghe z10 với tai MHEX 300 AP mới ra của xperia Z hoặc là MH1C chưa nhỉ, không biết nghe có hay ko :|
    đang định mua 1 trong 2 em này.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ những kinh nghiệm hay khi dùng PlayBook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 15-03-2017, 02:56 PM
  2. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 18-10-2015, 09:59 AM
  3. Giao chia sẻ kinh nghiệm dùng classic
    Bởi baovo992 trong diễn đàn Chia sẻ PIN, tìm kiếm bạn bè trên BBM
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-02-2015, 03:55 PM
  4. Chia sẻ kinh nghiệm dùng trình duyệt Browser của mình
    Bởi mnbvcxxxxcx1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-05-2013, 01:07 AM
  5. Chia sẻ kinh nghiệm dùng playbook và wifi
    Bởi sofasaigonnet trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-02-2013, 12:41 AM