Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Mình vừa thử reload lại OS của Z10 (bản SLT-100-2) từ BB Link, mình thấy có những điểm sau đây bác nào chuẩn bị làm thì chú ý nhé:

1. Phải sạc đầy pin trước khi Reload
    2. Không được ngắt dây cáp hay mất điện máy tính giữa chừng. Nên dùng laptop để có pin phòng ngừa
    3. Nó y như Reset Playbook và cài lại OS
    4. Trước khi Reload, phải Full back-up trước
    5. Khi đang update thì dù đèn Led xanh sáng vẫn kiên nhẫn nhé, không nên ngắt dây hay làm gì khác. Toàn bộ tự động

Ngoài ra, mình thấy hàng xách tay nên tìm những cửa hàng có chế độ thay máy mới sau 3-7 ngày sử dụng, và bảo hành đầy đủ trong 12 tháng. Có nhiều rủi ro đấy nhé, đã có trường hợp rồi

mới phát hiện là dùng thẻ microSD ngoài thì phải xài loại tốc độ cao, class 10 mới được

Trích dẫn Gửi bởi nick149
    mới phát hiện là dùng thẻ microSD ngoài thì phải xài loại tốc độ cao, class 10 mới được
    Bạn xài dung lượng thẻ nhớ bao nhiêu zậy ?? mình tính fan cái 64G nhưng đọc tin thấy fai chuyển định dạng FAT32 , kg ưng lắm vì dử liệu lưu trên thẻ tốn dung lượng .
    Có bạn nào đả xài thẻ 64G mà định dạng EXT FAT hông ????

Guest
    32g bạn à.

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at Thứ 3 12/03/13 6:14 ---<br /><br />32g bạn à.

Guest
    Có vụ xài thẻ nhớ class 10 mới đc hả ta? Hên là nhờ bạn mua cái 32g ss plus. Ko là tèo rồi

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    mìn phát hiện nhờ dùng time shift khi chụp, nó rẹt rẹt rồi ... treo máy, thay thẻ class 10 vào thì ổn

Trích dẫn Gửi bởi nick149
    mìn phát hiện nhờ dùng time shift khi chụp, nó rẹt rẹt rồi ... treo máy, thay thẻ class 10 vào thì ổn
    Đâu phải như vậy đâu bác, e dùng Sandisk 32GB class 4 vẫn timeshift bình thường mà, ko phải là e ko biết chỉnh lưu ảnh ở media card đâu nhé

mình chẳng rõ, chắc thẻ cũ Transcend mình kém quá. Mình vừa updated bằng Reload cho bản OS mói nhất của STL-100-2, quá hay, mượt mà hơn nhiều, chụp hình quay phim ít hao pin hơn trước rõ rệt, xài từ 5h đến 11h dêm vẫn chưa hết hẳn, vô tư rồi

Trích dẫn Gửi bởi kidokito
    Có vụ xài thẻ nhớ class 10 mới đc hả ta? Hên là nhờ bạn mua cái 32g ss plus. Ko là tèo rồi

Hơ, vụ Class không liên quan rồi bạn ơi Mình thử thẻ Class 2 đến Class 10 vẫn ổn. Vấn đề ở tốc độ truy xuất dữ liệu trong thẻ thôi

Thẻ chủ thớt đểu rồi. Mình dùng C6 thấy cũng ngon rồi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. các bác pro có nhiều kinh......... nghiệm chỉ giáo em với
    Bởi namharry trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2015, 07:44 PM
  2. Xin hỏi kinh nghiệm sử dụng BB 9900
    Bởi lahoiloihai trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-09-2015, 10:40 AM
  3. Kinh nghiệm phân biệt sạc zin đời mới (usb) của RIM
    Bởi miinphansi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 03-11-2014, 05:19 PM
  4. Các bác có kinh nghiệm vào giúp em với!
    Bởi xebabysportvn trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-08-2014, 12:22 PM
  5. Hệ thống quản lý BB device miễn phí cho doanh nghiệp
    Bởi dosichaudocno5 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 30-08-2012, 07:22 PM