Kết quả 1 đến 7 của 7
    E mới dùng con Z10 dc vài ngày, mà nói chung cũng là lần đầu tiên e xài dt BB nên e cũng đang tìm hiểu ạ. Mấy a cho e hỏi vài câu như sau ạ:
    1 - update OS = Sachup thì có phải là bản office ko ạ? và khi up kiểu này có cần phải wipe máy ko (e cũng ko hiểu wipe máy là gì và tại sao phải wipe nữa)
    2 - con Z10 của e là STL100-4 cuả nhà mạng Verizon, theo e tìm hiểu thì bên đó cũng chưa ra bản 10.1 office, sao các topic ở đây lại có cả office của STL100-4 thế ạ
    3 - Software Version và OS Vesion có gì khác nhau ko? Có phải cùng 1 bản update ko, tại sao lại phân biệt tên phức tạp thế ạ?
    4 - Nên chọn cách thanh toán nào khi dùng BB World ạ, e chưa bao giờ thanh toán Paypal hay thẻ tín dụng gì cả, cái nào thuận tiện hơn nhỉ
    5 - e có down BB Link về để update thử. e phát hiện mấy cái file *.bar, *.signed. Ko biết nó là file gì, dùng ntn mà sao dung lượng nặng quá zậy (tổng cộng 4 file nặng hơn 2Gb)
    6 - Tại sao cùng 1 phiên bản mà người thì bảo hao pin, người thì bảo pin dùng dc lâu. Có người lúc đầu nói là dùng dc lâu, về sau lại nói hao pin + nóng máy vậy ạ?
    7 - Khi e xóa 1 app thì có 2 lựa chọn, 1 là xóa vĩnh viễn, 2 là xóa nhưng sau này có thể sẽ dùng lại. Việc có 2 lựa chọn như vậy có liên quan gì đến bộ nhớ trong (RAM) ko ạ? Sao e thấy có lúc thì Ram còn trống 900 MB, lúc thì còn trống gần 1Gb vậy?

P/S: Mong các anh chị em gần xa giúp mình với, biết cái gì chỉ cái đó cũng dc, e mới dùng BB nên còn khù khờ lắm ạ !!!

hix, đợi lâu quá mà chưa thấy ai giúp mình. Muốn up lên phiên bản office càng nhanh càng tốt, đang cần gấp lắm ạ

1. Sachup thì không rành, wipe máy giống như xóa sạch máy vậy.
    2. BB ra các phiên bản không đồng thời ở nhiều quốc gia nên có sự khác biệt này.
    3. software = phần mềm, os(operating system) = hệ điều hành, đương nhiên là khác nhau
    4. nhiều người vẫn thích sử dụng pâyâl, nếu chưa sử dụng thì ra ngân hàng hỏi sẽ được hướng dẫn chi tiết.
    5. file .bar thì dùng vnbb10 gì đó để load vào mobile. cái này ko rõ lắm
    6. vì có người làm đúng thao tác, quy trình, nhu cầu sử dụng công việc khác nhau (call, message, bbm, mail, game, music, 3g ...);
    7. không liên quan gì ram.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kisimaquai2001
    1. Sachup thì không rành, wipe máy giống như xóa sạch máy vậy.
    3. software = phần mềm, os(operating system) = hệ điều hành, đương nhiên là khác nhau
    7. không liên quan gì ram.
    Cám ơn a, e chỉ còn vướng bận 2 cái này thôi
    1. Vậy wipe máy xong thì hệ điều hành của máy (giả sử e đã update OS, cài 1 số app...) sẽ ntn ạ, có mất hết ko ạ? Ví dụ như App mình bỏ tiền ra mua để xài ấy, lỡ mất thì phải bỏ tiền ra mua để xài lại ạ?

2. e hỏi nhầm ạ, tại thấy có người trong diễn đàn gọi thế nên e nói theo. Ý e là trong quá trình update, khi download xong nó hiện tên phiên bản OS này nhưng cài vào Z10 thì lại là tên OS khác (ví dụ down xong nó kêu là OS 10.1.0.2312 nhưng cài vào Z10 xong xem thì lại là 10.1.02354)

1. Các app của bạn nếu lấy từ Blackberry world (kể cả mua và free) thì sau khi chạy bản rom mới đều không mất được, bạn sẽ lấy lại trên BB W!
    2. Muốn mua app trên BB W, tốt nhất nên lập tài khoản Paypal, không nên dùng thẻ tín dụng cho mỗi lần mua vì qua PP nó bảo quản cho mình các thông tin về thẻ cũng như chuyển tiền đảm bảo hơn.

cám ơn bác bitcot, e chỉ còn thắc mắc về cái OS code nữa thôi, như câu hỏi e đặt ra ấy:
    - khi download xong nó hiện tên phiên bản OS này nhưng cài vào Z10 thì lại là tên OS khác (ví dụ down xong nó kêu là OS 10.1.0.2312 nhưng cài vào Z10 xong xem thì lại là 10.1.0.2354)

E nghe có người trên diễn đàn bảo 2 cái đó là cùng 1 thứ luôn, lý do có 2 tên khác nhau là vì mỗi nhà mạng phân phối nó đặt tên khác đi >_<
    Các bác ấy dùng cách nào để biết dc 2 cái là cùng 1 thứ thế ạ?

trong máy chỉ hiển thị mỗi thông tin là OS version, có thể có sự nhầm lẫn gì ở đây. Có khi nào nhầm radio version không?

Các Chủ đề tương tự

1. Toysoft giảm giá 50% cho nhiều ứng dụng nhân dịp Giáng sinh
    Bởi tungbuithe35 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 28-12-2014, 12:37 PM
  2. [chia sẻ] độ tản nhiệt cho Smartphone , Tiêu Giảm Nhiệt cho chip & máy
    Bởi quangvinh.090901 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-06-2014, 09:44 PM
  3. Hot Bikini - Giải nhiệt cho ngày hè nóng nực nào anh em :) [BBOS 5.0+]
    Bởi dangmai0 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 13-06-2013, 05:08 PM
  4. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 07-03-2013, 08:56 AM