Kết quả 1 đến 7 của 7
    Các bác làm ơn giúp đỡ em chút. Em biết bbm trên os 10 không cần bis vẫn dùng được. Nhưng tại sao máy em Z10 bản slt 100 - 2.mà vẫn khônh dùng đc vậy nhỉ. Em đang ở Lào không có bis, không có 3g. Chỉ dùng 2 g được thôi. Máy vào mạng bình thường. Biểu tượng chữ E nhưng phía sau cột sóng không có biểu tựơng chùm dâu. Bác nào cao thủ giúp em với.

Guest
    Không ai giúp em được ạh

Guest
    z10lv máy bạn ở cột sóng không hiển thị chùm dâu có nghĩa là chưa vào được Internet, vậy mà bạn vẫn vào được mạng à? Lạ nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    z10lv máy bạn ở cột sóng không hiển thị chùm dâu có nghĩa là chưa vào được Internet, vậy mà bạn vẫn vào được mạng à? Lạ nhỉ
    đôi khi không có chùm dâu vẫ vào được đấy bác vnbb

Một số nhà mạng không liên kết với nhà mạng lớn hỗ trợ BlackBerry sẽ không có chùm dâu. Ở Việt Nam có Vietnam Mobile, dù có thể dùng được Internet nhưng lại không dùng được BBM trên bb10. Rất có thể bạn đang rơi vào trường hợp này!

đơn giản là Blackberry vẫn chưa cung cấp dịch vụ ở Lào. Lý do đơn giản khi không có chùm dâu. bác vẫn có thể vào mạng bình thường là do có kết nối internet thôi. nhưng xài bbm thì đấy là dịch vụ của Blackberry

Bbm vân xài đc ở lào.