Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Hi all,

Em cũng là lính lâu năm ở BB, giờ quay lại với Q10 (tay vẫn cầm chiếc ip5).

Sau 1-2 ngày xài máy của Smartcome Q10 - blackberry mua ở Vincom thì bắt đầu có vấn đề.

Em ra nước ngoài, lắp sim nước ngoài vào là:

1. Ko vài được Blackberry World.
    2. 3G ko vào được, ko edit được APN.

Đã reset, wipe, cài rom 10.1 bản official.

Giờ thì đang nghĩ nếu đến mai mà ko được thì có lẽ mãi mãi sẽ ko thể nào yêu BB nữa.

Trích dẫn Gửi bởi nambun
    cài rom 10.1 bản official.
    Bản Official là bản nào vậy bạn, chi tiết hơn nhé (VD: 10.1.0.4780)

Mình cũng đã và đang dùng Q10 được gần 4 tháng rồi và không hề gặp 2 cái lỗi đó của bạn

Mình đang dùng 10.1.0.2309.

Trích dẫn Gửi bởi nambun
    OS 10.1 bản mới nhất là bản mình đã VD ở trên, 10.1.0.4780. Bạn nên up bản mới nhất chứ đừng dùng những bản cũ như vậy. ==> OS 10.1.0.4780 chính thức cho tất cả các dòng BlackBerry 10

Hoặc có thể bạn lên luôn bản 10.2 này đi => OS 10.2.0.1443 cho Z10 (STL100-2/3/4), Q10 và Q5

Trích dẫn Gửi bởi nambun
    OS 10.1 bản mới nhất là bản mình đã VD ở trên, 10.1.0.4780. Bạn nên up bản mới nhất chứ đừng dùng những bản cũ như vậy. ==> OS 10.1.0.4780 chính thức cho tất cả các dòng BlackBerry 10

Hoặc có thể bạn lên luôn bản 10.2 này đi => OS 10.2.0.1443 cho Z10 (STL100-2/3/4), Q10 và Q5

Hic. Mình thấy sao bản official rồi mà vẫn còn nhiều vấn đề ở những tính năng cơ bản này.

Việc ngồi cài và up rom cũng tốn rất nhiều thời gian. Trong khi những bản leak đó không được hỗ trợ up OTA sau này.

Hic. Mình thấy sao bản official rồi mà vẫn còn nhiều vấn đề ở những tính năng cơ bản này.

Việc ngồi cài và up rom cũng tốn rất nhiều thời gian. Trong khi những bản leak đó không được hỗ trợ up OTA sau này.

Trích dẫn Gửi bởi nambun
    Vấn đề là bản đó mình cũng đã dùng, và không gặp lỗi như bạn. Nên có thể máy bạn bị xung đột gì đó với 1 vài ứng dụng nào đó. Vì vậy, cách tốt nhất, nhanh nhất là up lên một bản OS mới, dùng autoload sẽ tốt hơn. Giống như trên máy tính của bạn vậy, dùng Windows 1 thời gian máy cũng đơ đơ ra và cách tốt nhất vẫn là backup dữ liệu, format lại ổ cứng và cài lại Windows.

Cài OS 10 không hề lâu, nó đơn giản hơn nhiều so với cài OS trên các dòng BB trước đây. Bạn chỉ cần:
    • Backup dữ liệu bằng BBLink, chỉ cần backup phần Settings thôi (cỡ vài MB). Trong phần Settings đó có đủ cả Danh bạ, SMS, Password Keeper ... và tất cả những gì bạn cài đặt trong mục Settings.
    • Các dữ liệu khác như Ảnh, Tài liệu, ... thì bạn có thể copy trực tiếp ra máy tính (vì khi nối BB10 với máy tính nó sẽ thành 1 ổ đĩa trên đó mà)
    • Tải file Autoload 1 bản OS nào đó bạn muốn (nên là bản mới nhất)
    • Vẫn nối BB10 với máy tính, chạy file autoload mới tải về. Nó sẽ y/cầu nhập mật khẩu nếu máy bạn đặt mật khẩu.
    • Chỉ mất chưa đến 5 phút là quá trình cài đặt OS hoàn tất
    • Máy sẽ tự khởi động và bạn tiến hành các bước cài đặt như khi lần đầu mua máy.
    • Sau khi hoàn thành bước cài đặt ban đầu, tiến hành Restore file backup ở bước 1 bằng BBLink.
    • Cài lại các ứng dụng từ BBWorld, đăng nhập lại các tài khoản Email, FaceBook ...
    Tất cả quá trình đó chắc không quá 30 phút. Máy bạn sẽ chạy mượt mà hơn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi nambun
    Vấn đề là bản đó mình cũng đã dùng, và không gặp lỗi như bạn. Nên có thể máy bạn bị xung đột gì đó với 1 vài ứng dụng nào đó. Vì vậy, cách tốt nhất, nhanh nhất là up lên một bản OS mới, dùng autoload sẽ tốt hơn. Giống như trên máy tính của bạn vậy, dùng Windows 1 thời gian máy cũng đơ đơ ra và cách tốt nhất vẫn là backup dữ liệu, format lại ổ cứng và cài lại Windows.

Cài OS 10 không hề lâu, nó đơn giản hơn nhiều so với cài OS trên các dòng BB trước đây. Bạn chỉ cần:
    • Backup dữ liệu bằng BBLink, chỉ cần backup phần Settings thôi (cỡ vài MB). Trong phần Settings đó có đủ cả Danh bạ, SMS, Password Keeper ... và tất cả những gì bạn cài đặt trong mục Settings.
    • Các dữ liệu khác như Ảnh, Tài liệu, ... thì bạn có thể copy trực tiếp ra máy tính (vì khi nối BB10 với máy tính nó sẽ thành 1 ổ đĩa trên đó mà)
    • Tải file Autoload 1 bản OS nào đó bạn muốn (nên là bản mới nhất)
    • Vẫn nối BB10 với máy tính, chạy file autoload mới tải về. Nó sẽ y/cầu nhập mật khẩu nếu máy bạn đặt mật khẩu.
    • Chỉ mất chưa đến 5 phút là quá trình cài đặt OS hoàn tất
    • Máy sẽ tự khởi động và bạn tiến hành các bước cài đặt như khi lần đầu mua máy.
    • Sau khi hoàn thành bước cài đặt ban đầu, tiến hành Restore file backup ở bước 1 bằng BBLink.
    • Cài lại các ứng dụng từ BBWorld, đăng nhập lại các tài khoản Email, FaceBook ...
    Tất cả quá trình đó chắc không quá 30 phút. Máy bạn sẽ chạy mượt mà hơn nhiều

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] Phần mềm chặn tin nhắn SMS nào hiệu quả nhất trên BB10?
    Bởi Hachung8371 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 23-09-2015, 06:27 AM
  2. Chặn tin rác - Chặn nhầm tin nhắn khách hàng, các nhà mạng nói gì?
    Bởi chan1122 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-04-2015, 03:08 PM
  3. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 16-10-2014, 08:46 PM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-01-2012, 12:39 AM