Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Xin chào mọi người , em định cuối năm cố gắng làm 1 em Q10 mà lăn tăn không biết bàn phím tiếng Việt trên BB10 có dạng Gõ nhiều lần như trên BBOS không. Cái gõ nhiều lần này làm em rất ngứa mắt và ức chế mỗi khi chuyển bộ gõ. :x Nếu BB10 không có tính năng này, bác nào giúp em gửi ý kiến đến dev để họ thêm tính năng này vào bản cập nhật sau được không ạ? Em nghĩ cái này nhiều người thích. =P~

Vấn đề thứ 4 là ứng dụng của Q10 có đủ dùng không nếu em chủ yếu là lướt web, đọc báo, ebook, mạng xã hội, chơi vài game phổ biến nhẹ nhàng như Plants vs zombies... Các app convert từ Android sang thì khi dùng có vừa với màn hình không hay bị thiếu? Dùng lâu liệu có phát sinh lỗi?

Cảm ơn các bác, anh chị em nhiều!

NOTE: em sửa phần type từ "chán" lại bằng từ "hương".

Guest
    Bộ gõ Tiếng Việt từ BBOS 6 đã là bộ gõ Telex thực sự rồi mà bạn.

Guest
    Chán em vẫn gõ là c h a n s được mà nhể, nói chung có khác gì máy tính đâu ;

Mình chả có vấn đề gì với những cái bạn nói cả. App từ android sang dùng còn nhanh hơn chính app đó chạy trên nexus 4 =))

Khoái nhất cái khoản vừa gọi điện vừa nghe nhạc của bạn. Đang nghe điện người nhà báo vợ sắp đẻ còn nhạc nhẽo gì nữa. Mà mỗi lần bạn nghe điện có hết 30' không mà sợ ảnh hưởng tới việc thưởng thức âm nhạc?

Mình sài os7 là có bộ gõ vni và tlex rồi đấy bạn. Chắc bạn dùng os5 rồi. Chèn dấu tùy ý nhá bạn. Chán. D

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bộ gõ Tiếng Việt từ BBOS 6 đã là bộ gõ Telex thực sự rồi mà bạn.
    Tất nhiên rồi. Nhưng không viết kiểu h-u-o-n-g-w để thành chữ hương được. :| 9700 OS 6.

Trích dẫn Gửi bởi MrStar1102
    Chán em vẫn gõ là c h a n s được mà nhể, nói chung có khác gì máy tính đâu ;
    Em đang dùng Bold 9700 OS ạ. :-/

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Khoái nhất cái khoản vừa gọi điện vừa nghe nhạc của bạn. Đang nghe điện người nhà báo vợ sắp đẻ còn nhạc nhẽo gì nữa. Mà mỗi lần bạn nghe điện có hết 30' không mà sợ ảnh hưởng tới việc thưởng thức âm nhạc?
    Cái này hay mà bác. Có những hôm em nghe gọi liền lúc gần 2 tiếng liền. Nói chuyện tào lao với con bạn chứ có phải bận bịu tới mức không có thời gian tán tỉnh với bạn bè mà cứ gọi là phải là công việc đâu. 8-|

Trích dẫn Gửi bởi trọng quang
    Mình sài os7 là có bộ gõ vni và tlex rồi đấy bạn. Chắc bạn dùng os5 rồi. Chèn dấu tùy ý nhá bạn. Chán. D
    Em dùng 9700 OS 6 bác ạ. OS 5 thì làm gì có bộ gõ tiếng Việt. Từ OS 6 trở lên là có. :|
    .................................................. .........
    Nản các bác. Hỏi một đằng cứ trả lời một nẻo. :-<

Em dùng 9780... Vẫn gõ c h a n s là chán mà =.=.. Còn vần ương để autotext thôi =)).. Tự bản thân fải khắc phục thiếu sót chứ biết sao :P

Trích dẫn Gửi bởi MrStar1102
    Em dùng 9780... Vẫn gõ c h a n s là chán mà =.=.. Còn vần ương để autotext thôi =)).. Tự bản thân fải khắc phục thiếu sót chứ biết sao :P
    Á, thôi chết. Xin lỗi các bác. Gõ được. ) Nhưng em chỉ muốn lấy ví dụ để nói về việc không bỏ dấu tự do được thôi ạ. Xin phép các bác cho em sửa lại bài. Còn về phần tự khắc phục thì quan điểm của em là "nó" phải phục vụ mình chứ chẳng việc quái gì mình phải phục vụ "nó". ;

Trích dẫn Gửi bởi zerofisx
    Tất nhiên rồi. Nhưng không viết kiểu h-u-o-n-g-w để thành chữ hương được. :| 9700 OS 6.

Em đang dùng Bold 9700 OS ạ. :-/

Cái này hay mà bác. Có những hôm em nghe gọi liền lúc gần 2 tiếng liền. Nói chuyện tào lao với con bạn chứ có phải bận bịu tới mức không có thời gian tán tỉnh với bạn bè mà cứ gọi là phải là công việc đâu. 8-|

Em dùng 9700 OS 6 bác ạ. OS 5 thì làm gì có bộ gõ tiếng Việt. Từ OS 6 trở lên là có. :|
    .................................................. .........
    Nản các bác. Hỏi một đằng cứ trả lời một nẻo. :-<
    Thì bạn hỏi 3 vấn đề mình biết đên đâu trả lời đến đấy thôi. Bb10 đã dùng đâu mà biết trả lời bạn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối