Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Các bác cho e hỏi chút, e mới tậu 1 e z10 mới bóc hộp, tự tay bóc trinh
    - E dùng về sạc sao nó lâu đầy pin quá, khoảng 4-5 tiếng mới đầy pin, cho e hỏi máy các bác sạc có lâu như thế k
    - Máy e SLT - 002 dùng sạc, cáp Zin, sạc 3 chân Rom 10.2.0.1761
    Bác vnbb giải đáp hộ e cái

4-5 tiếng thì chắc là pin or sạc có vấn đề. Với dung lượng pin 1800 thì 2,5 tiếng là phải full rồi

Guest
    chắc do nguồn điện nhà bác yếu rồi. hồi em mới mua máy sạc cũng chỉ 2 tiếng là đầy

bác thử show cái sạc của bác nên xem nào?? mình cũng bóc máy stl-002 nhưng cái sạc của nó lại ghi là made in china mới lạ đang phân vân quá

Các bác cho e hỏi chút xíu ạ. E dùng q10 khi dùng tới 20% thì máy báo mức pin là chuyện bt ạ. Nhưng sao e dùng tới 14% pin thì nó lại tự tắt nguồn ạ. Ngày trước có khi e cố ý dùng tới 0% pin để thực hiện 1 chu kỳ nạp xả của pin thì đc ạ. Cho e hỏi là do đâu mà bây giờ e dùng tới 14% pin thì đã tự tắt rùi ạ.

Trích dẫn Gửi bởi chienpham
    Các bác cho e hỏi chút xíu ạ. E dùng q10 khi dùng tới 20% thì máy báo mức pin là chuyện bt ạ. Nhưng sao e dùng tới 14% pin thì nó lại tự tắt nguồn ạ. Ngày trước có khi e cố ý dùng tới 0% pin để thực hiện 1 chu kỳ nạp xả của pin thì đc ạ. Cho e hỏi là do đâu mà bây giờ e dùng tới 14% pin thì đã tự tắt rùi ạ.
    Bạn đã thử up lại bản rom khác chưa? nếu đã up lại bản rom khác mà vẫn bị vậy thì cục pin của bạn có vấn đề. Thực tế là nó đã hết nhưng vẫn báo 14% ảo. Vấn đề này Z10 gặp khá nhiều, Q10 thì chưa thấy. Hi vọng là do Rom <:-P

M đang dùng bản rom off 1791 của roger. Có lẽ là chỉ ở bản rom này mới bị hay sao ấy. Vì lần trước m dùng kiệt pin đc tới 0% mà. Có lẽ phải up lại rom. Hì thanks b nha

Máy của mình dù rom nào cũng cảnh báo khi 20%. Và dùng thoải mái đến dưới 10% nhưng chưa bao giờ mình để kiệt đến 0% cả. khi dưới 20% thì nên sạc rồi. Sạc bằng củ theo máy thì hơi lâu nhưng chưa bao giờ mình mất 4 tiếng cả.

Trích dẫn Gửi bởi Xu khờ
    Bạn đã thử up lại bản rom khác chưa? nếu đã up lại bản rom khác mà vẫn bị vậy thì cục pin của bạn có vấn đề. Thực tế là nó đã hết nhưng vẫn báo 14% ảo. Vấn đề này Z10 gặp khá nhiều, Q10 thì chưa thấy. Hi vọng là do Rom <:-P
    M đã up rom 10.2.1. Rồi nhưng vẫn bị hiện tượng 15% pin thì sập nguồn. M thử bật nguồn lên thì vẫn còn 15% pin và có thể sử dụng tiếp. Nhưng m k dùng nữa và đem sạc. K hiểu là do vấn đề j nữa. Q10 thì cũng mới nên pin có lẽ chưa hỏng đc nhỉ. Có ai biết chỉ giúp m ạ hì. Thanks mng

Trích dẫn Gửi bởi chienpham
    M đã up rom 10.2.1. Rồi nhưng vẫn bị hiện tượng 15% pin thì sập nguồn. M thử bật nguồn lên thì vẫn còn 15% pin và có thể sử dụng tiếp. Nhưng m k dùng nữa và đem sạc. K hiểu là do vấn đề j nữa. Q10 thì cũng mới nên pin có lẽ chưa hỏng đc nhỉ. Có ai biết chỉ giúp m ạ hì. Thanks mng
    Hàng bạn mua chính hãng hay xách tay? Nếu là hàng chính hãng thì bạn có thể đem đến TTBH rồi đó :P

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối