Kết quả 1 đến 3 của 3

10.2.1 đã ra leak gần với bản official lắm rồi, tuy vậy nó vẫn chưa hoàn hảo? nó vẫn có lỗi vặt! Và lỗi vặt thì sửa làm sao? Rất nhiều bạn đang thắc mắc điều này!

Mình đọc được trên một trang về blackberry môt bài tổng hợp lỗi vặt của 10.2.1 đi kèm cách sửa mà tác giả đã làm được thành công, xin chia sẻ lại anh em

10.2.1 ngoài những thay đổi về cách thức hoạt động, giao diện người dùng thì bản 10.2.1 này cũng cho phép người dùng có thể tải và cài đặt file APK trực tiếp trên điện thoại của mình....Nhưng bên cạnh đó thì OS 10.2.1cũng mới là bản rò rỉ và cũng tồn tại một số lỗi nhỏ. Hiện tại mình chia sẽ với các bạn vài lỗi nhỏ trong quá trình cài đặt máy cho khách và đã có cách khắc phục nếu như bạn có phát hiện thêm nhiều lỗi mới thì hãy chia sẻ cùng diễn đàn nha.

1/ Lỗi The file cannot be played due to an unexpected error (1) , (2), (3)

Lỗi này khi gặp phải sẽ làm nhạc của bạn trong Music không nghe được và sẽ hiện lỗi như trên. Lỗi này là do file sys.airtunes-10.200.1.23 trên bản 10.2.1 bị lỗi , với lỗi này bạn chỉ việc slide-load file bar này vào là ok.

Các bạn tải file sys.airtunes tại đây : MEGA
    2/ Lỗi Call Failure: You have not subscribed to identify restriction
    Thỉnh thoảng hay gặp trên 10.2.0 làm bạn không thể nào gọi đi được dù bạn vẫn nhận được cuộc gọi đến và tin nhắn bình thường.
    Để khắc phục lỗi này bạn vào làm như sau:
    - Nhấn nút Call ở màn hình hoặc vào Call trong Hub
    - Vuốt từ trên xuống chọn Setting
    - Chọn mục Show My Number - Chọn On3/ Lỗi không cấu hình được email trong Account
    Khi bạn vào Account trong Settings để cấu hình hay thêm mới một email nào đó thì sẽ bị dính lỗi Loading Account .Lỗi này đa phần là do những phần mềm Android đã cài vào máy và chủ yếu sẽ là Viber, đơn giản là bạn chỉ cần xoá Viber rồi sẽ vào lại bình thường, sau khi cấu hình email thì bạn cài lại Viber để tiếp tục xài.

4/ Lỗi Processing khi cài đặt ứng dụng APK

Lỗi này đa phần gặp trên OS 10.2.1 cài trên Z10 hoặc Q10 ( Z30 thì không có) , nếu gặp lỗi này tốt nhất bạn nên tháo pin và cài chạy lại file Autoloader (giống như up rom không trên BBOS cũ). Sau khi chạy xong bạn lắp bạn lại cài đặt ứng dụng để ứng dụng Android trực tiếp trên điện thoại như DroidStore v2 .

5/ Cài xong BBOS 10.2.1 thì máy chỉ chuông không rung khi có cuộc gọi đến.

Cài này chính xác là thủ thuật chứ không phải lỗi, khi cài bản OS này dù bạn đã cấu hình Rung trong phần thông báo nhưng khi gọi đến máy cũng không báo rung, đơn giản là trong mục Phone chế độ Rung vẫn chưa bật
    - Vào phần Settings / Notifications
    - Vuốt xuống dòng cuối cùng chọn Applications / Phone / bật ON cho mục Vibrate.

Anh em còn lỗi gì cứ post lên cùng nhau fix nhé Keep moving

P/S: Khi post lỗi mới nhớ tag vnbb, bạn ấy biết rất nhiều sẽ giúp đựơc các bạn với các lỗi vặt này
    tổng hợp có chỉnh sửa từ blackberryvn

Cái thứ 5 thì không phải là lỗi mà là cách cài đặt, còn lại 4 lỗi trên là các lỗi ở bản leaked 1055, chứ lên bản leaked (gần như Official) 1925 thì đã giải quyết hết rồi mà

Tui bị lỗi thứ 3 mặc dù ko cài viber, sửa lỗi thế nào bạn vnbb