Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80
    Thấy mọi người than vãn về Pin nhiều quá, trong đó có mình , nên tạo topic này khảo sát xem thời gian sử dụng Pin của mọi người 2 chút
    Máy mình mua likenew, Pin cũng yếu nên đầu tư mua thêm 1 viên nguyên seal, mới 100%, sáng sạc đầy, 5h sáng rút máy, để 2G, ko dùng gì tầm 15' lại tụt 1% pin, à có bật data, còn đâu tắt hết ứng dụng. mình hay vào web, chát bbm, whatsapp, với mức độ vừa phải qua 3G, xong lại chuyển về 2G ngay, nhưng mình rãnh là lại lôi máy ra nghịch ngợm nên quả Pin chỉ trụ được đến trưa là hết, phải thay cục khác, nói chung 1 ngày 2 viên đến tối về xạc là vừa đủ. có 1 điều thắc mắc là máy mình chỉ để 2G, tắt data tắt hết ứng dụng, khoá máy để túi vẫn tụt Pin, tầm 15' tụt 1-2% pin. Mình đang nghi do máy, mọi người cho ý kiến luôn, máy để 2g hoặc 3g ko làm gì Pin có tụt nhiều ko nhé.
    Mọi người chia sẽ về thời gian sử dụng pin trên BB10 cho mọi người đỡ lăn tăn vụ Pin nhất là trên Z10 nào..

Guest
    Mình nghĩ bạn nên phân ra các mục. Z10 - Q10 - Q5 - Z30 thì nó mới hợp lý. Chứ nếu nói chung chung thì pin Z30 nó to hơn sẽ lâu hơn mấy loại khác mà

Z10 chẳng bao h đc 1 ngày thoải mái, nhưng mình ghét nhất là tháo ra tháo vào máy nên ko dùng 2 pin, đành phải cân đối 1 tí, nhưng nhiều khi vẫn ko đủ
    Mình thấy như bạn mô tả thì cũng bt mà,ko lỗi jđâu mà lo

1 viên 1 ngày. ) hôm nào tải app thì 20h cắm sạc )

E thì xài bình thường thì cũng được từ 6h sáng đến tầm 8h tối, chỉ để 2G, 3G chỉ để fb và duyệt Web

Z10 muốn dùng thoải mái cả ngày thì phải 2 cục thay nhau. Không có thì chỉ được từ sáng đến giữa buổi chiều là phải sạc (đủ các nhu cầu từ bbm, face đến web và game)

Q10 mình dùng thoải mái cả ngày. 6h mang đi tối thì tuỳ hôm nhưng thường là 20h cắm xạc đến lúc đi ngủ thì rút ra. 3g để cả ngày, màn hình sáng thường xuyên vì facebook, BBM, email...

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangthuan
    Q10 mình dùng thoải mái cả ngày. 6h mang đi tối thì tuỳ hôm nhưng thường là 20h cắm xạc đến lúc đi ngủ thì rút ra. 3g để cả ngày, màn hình sáng thường xuyên vì facebook, BBM, email...
    Công nhận Q10 pin trâu bác ạ, em cầm trên tay trải nghiệm rồi nhưng vẫn chọn Z vì độ Men Lỳ của nó :v

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Z10 muốn dùng thoải mái cả ngày thì phải 2 cục thay nhau. Không có thì chỉ được từ sáng đến giữa buổi chiều là phải sạc (đủ các nhu cầu từ bbm, face đến web và game)
    Chuẩn, mình dùng 2 cục pin zin, mua thêm cục sạc ngoài nhưng cả 2 cục sạc ngoài đều xạc đến 80% là đèn xanh, pin ko vào nữa, sạc mãi cũng chỉ 80% thôi, bạn dùng sạc ngoài hay thay pin sạc trên máy?

Guest
    Rom mới nhất này tốn pin quá :-s 1055 xài pin một ngày là bình thường mà 1925 chắc 3/4 ngày :-s

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi cập nhật thời gian trên BB10?
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 20-06-2015, 12:53 PM
  2. Làm sao để tăng thời gian lưu trữ cuộc gọi trên BB10
    Bởi linguyen2g trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 26-04-2015, 11:09 PM
  3. Alpha Zero - Chiến đấu cơ không gian trên BB10 và PlayBook [đang cho tải miễn phí]
    Bởi taodo887 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 16-10-2014, 02:08 AM
  4. Hiển thị thời gian và % pin trên BB10
    Bởi thanhhang9119 trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 27-05-2014, 10:15 AM