Kết quả 1 đến 10 của 10
    Chào các bác em có một thắc mắc liên quan đến việc xem ảnh trên z10 os 10.2 là về cách quản lý theo thứ tự ảnh. Như trên os 10.1 thì ta có lựa chọn là xem từ mới đến cũ hoặc từ cũ đến mới như thế rất thuận tiện trong việc xem các bức ảnh trong máy. Tuy nhiên trong os 10.2 lại chỉ sắp xếp từ cũ đến mới. như vậy rất bất tiện khi muốn xem những bức ảnh mới ( phải vuốt lên) đối với những hay lưu ảnh trên đt thì với khoảng vài nghìn bức ảnh thì thật là khó chịu.
    Trên đây là thắc mắc của cá nhân em mong các bác chỉ giáo

Đấy là khi bạn chọn xem theo Album, còn xem theo Date hay Recent thì nó đều sắp xếp theo mới trước cũ sau mà

Date và Recent giúp bạn theo ý muốn rồi. Date sắp xếp theo ngày tháng, Recent sắp xếp theo mới tới cũ, phần nào chụp sau, chép vào sau đứng trước. Theo mình, sắp xếp trên 10.2 thông minh và tiện lợi hơn chứ bạn!

Em thấy ở date và Recent là những ảnh mới chụp và mới xem, nếu muốn xem những ảnh chụp cũ thì vẫn phải vuốt còn trong album thì vẫn không thay đổi được thứ tự cái này trong 10.1 làm được

Trong tab Recent có 2 phần, phần trên là Recent Added (mới thêm vào) và phần dưới là Recent Viewed (được xem gần đây) khá rõ ràng mà bạn không phân biệt được à?

Còn di nhiên xem ảnh cũ thì phải cuộn xuống rồi. Và như vậy là OS 10.2 nó cho bạn sẵn cả 3 kiểu sắp xếp để bạn dễ dàng lựa chọn rồi sao cứ phải lăn tăn tùy chọn gì nữa nhỉ
    • Album: Cũ trước - Mới sau
    • Recent: Mới trước - Cũ sau
    • Date: cũng là mới trước - cũ sau, nhưng có thể dễ dàng tìm đến những bức ảnh theo từng ngày
    Không biết nhu cầu của bạn thế nào, chứ với 3 option trên với mình là quá đủ cho việc duyệt album ảnh

Guest
    Vâng em đồng ý là 3 option như bác vnbb nói. Nhưng trong tab album em thích nó cho mình lựa chọn xem từ trên xuống hay xem từ dưới lên như vậy sẽ tiện lợi hơn khi tìm một bức ảnh trong album đó. Vì em chia ảnh theo nhiều album nên rất hay dùng các lựa chọn đó ạ

em thì thấy rất bất tiện so với BBOS trước đây là ko xem ảnh và chơi nhạc linh hoạt đc trong Files (BBOS) và Files manager (BB10). Ví dụ 1 folder ảnh, mở bằng BBOS thì có thể vuốt qua để chuyển ảnh tiếp theo trong khi trên BB10 thì bắt buộc phải vào photo mà nhìn thì rất chi là rối mắt

Máy em icon Pictures chạm vào không vào xem ảnh được.
    Nếu chọn xem ảnh trong File Manager thì chỉ xem được từng ảnh một. Không gạt qua phải để xem ảnh sau được, không gạt qua trái để xem ảnh trước được.
    Mong anh em có kinh nghiệm về vấn đề này giúp đỡ.
    Cảm ơn.
    ---
    Thêm thông tin:
    Máy em Z10 STL100-2 Software Release 10.2.0.424, OS version 10.2.0.1791

có mấy cách xem trình ảnh mà bạn, mình thấy tiện mà

Chia sẻ nỗi niềm với bác chủ thread, em cũng hơi khó chịu với điều này, hi vọng bản sau sẽ cho sort ảnh như ý muốn.

Các Chủ đề tương tự

1. Khó chịu khi xem ảnh trên bb 9700
    Bởi pcbminhthanh trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-10-2014, 01:56 AM
  2. Có khó chịu khi chơi game trên Z10?
    Bởi dichvukiemtoan.mcc123 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-07-2013, 03:28 PM
  3. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-01-2013, 09:53 AM
  4. lỗi khó hiểu