Kết quả 1 đến 9 của 9
    Chuẩn bị lấy em Z10 xách tay nhưng còn 1 vài băn khoăn cần nhờ các bác giải đáp.
    Em dùng email khá nhiều. Ngày trung bình nhận khoảng 700-800 mail (chưa kể thư rác), reply khoảng 50-70 mail. Trong giờ hành chính thì làm trên laptop. Ngoài giờ hoặc rời văn phòng là dùng mail qua smartphone. Phone để push mail 24/24. Trước dùng BB9870 xài BIS Vina thì pin đâỳ dùng chỉ tầm hơn 1 ngày chút xíu là kiệt. Không biết em Z10 có trụ dc từ 7h sáng đến 11h tối ko, nếu mức độ sử dụng mail cao như trên? Nghe gọi dưới 50 cuộc/ngày, ko game, ít FB, ít lướt web.
    Máy màu đen hay trắng trông đẹp và sang hơn?

Guest
    Công việc thì phải Q bạn ạ. Z em ấy là công chúa không chịu hùng hục như Q đâu

Sent from my Q10 using Tapatalk 4

với cường độ như bạn thì em nó chỉ trụ được 12 tiếng là giỏi lắm rồi. Với lại trả lời mail dài thì dùng q10 tiện hơn, dùng z10 vẫn dễ gõ nhầm chữ gây khó chịu. Có 1 cách tiết kiệm pin là bỏ thao tác vuốt mở màn hình, dùng 2g (thậm chí tắt data) chỉ dùng wifi, khi nào ra ngoài làm thì bật data lên, với 2g thì trả lời mail cũng đủ. Để 3G thật sự hao pin lắm. rồi nếu đi ra ngoài làm, trời nóng cũng hết pin nhanh. Chúc bạn có sự lựa chọn sáng suốt.

Khuyên Q10, mình coi youtube cũng cả ngày ... Qua wifi

Thank các bác đã tư vấn. Đúng là Q10 thì phù hợp với nhu cầu của em hơn dưng mà giá của nó chưa tương xứng với ví tiền của em. Bỏ ra mười mấy củ chỉ để check mail là chính (với cách dùng của em) thì hơi phí. Thôi quay về em BB9780 đồng nát chờ đến khi Q10 về giá trị thực vậy. Chắc chỉ từ giờ đến cuối năm thôi.

Trích dẫn Gửi bởi cybershot
    Thank các bác đã tư vấn. Đúng là Q10 thì phù hợp với nhu cầu của em hơn dưng mà giá của nó chưa tương xứng với ví tiền của em. Bỏ ra mười mấy củ chỉ để check mail là chính (với cách dùng của em) thì hơi phí. Thôi quay về em BB9780 đồng nát chờ đến khi Q10 về giá trị thực vậy. Chắc chỉ từ giờ đến cuối năm thôi.
    Em xài 9780 mail chạy phà phà mà.

bác buôn bán gì mà kinh vậy ta

Trước mình bảo 200 mail/ngày mà có bạn không tin .

Trước khi đổi qua Z30 thì mình xài Z10, ít ra ngoài => Chủ yếu là wifi, máy vẫn để 3G.

Cường độ push email là 200~300 mail/ngày, trả lời ít hơn bạn chút là tầm 30 mail. Z10 trụ được từ 7 giờ sáng đến 11 giờ đêm. Giờ dùng Z30 thì được tầm 30 tiếng.

Guest
    e add cái email công ty mà không được
    nhục thật

Các Chủ đề tương tự

1. Dùng push mail và sync 3 phút, cái nào tốn pin hơn?
    Bởi nhungtthn123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 23-03-2015, 11:23 PM
  2. [Video] Cái nhìn sâu sắc hơn về BlackBerry Hub: Notifications, Texts, Emails
    Bởi hoahalexo trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-12-2012, 07:58 AM
  3. Không Push được mail trên BB dùng BIS Mobi
    Bởi dkneu trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-12-2012, 01:22 PM
  4. TIPS - Dùng gói cước BB Chat mà vẫn push được mail
    Bởi tienvietxua1001 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 31-05-2012, 11:20 AM
  5. Trả lời: 9