Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Em chào các bác!
    Em cũng lên Z10 được một thời gian, hiện đang dùng bản rom mới nhất (10.2.1.1925), nói chung là ngon lành, không phàn nàn gì nhưng em muốn hỏi các bác 2 cái sau, các pro nào biết nói cho em cái:
    1/ Trong phần Phone, dù danh bạ em đã lưu rất cẩn thận bắt đầu bằng 09... rồi, tuy nhiên, vẫn bị hiện +84 trong nhật ký, lại rất hay là cùng một số nhưng lúc bị lúc không nên nhìn rất ngứa mắt. E đã wipe, chỉnh smart dialling các kiểu nhưng vẫn không khắc phục được.
    2/ Các bác có để ý là khi ta thoát một ứng dụng (nhấn x ở Active frame) thì icon ứng dụng đó nó mờ đi 1 lúc rồi lại bình thường (tất nhiên không ảnh hưởng gì) nhìn rất lởm khởm. Em đã xem 2, 3 máy đều như vậy. Có bác nào có cao kiến gì không ạ?
    Rất mong các bác có ý kiến giúp em! E hơi cầu toàn ạ!

1/ Trong phần Phone, dù danh bạ em đã lưu rất cẩn thận bắt đầu bằng 09... rồi, tuy nhiên, vẫn bị hiện +84 trong nhật ký, lại rất hay là cùng một số nhưng lúc bị lúc không nên nhìn rất ngứa mắt. E đã wipe, chỉnh smart dialling các kiểu nhưng vẫn không khắc phục được.
    1. Khắc phục bằng cách lưu mới lại số điện thoại đó trong danh bạ (bỏ 84)

2/ Các bác có để ý là khi ta thoát một ứng dụng (nhấn x ở Active frame) thì icon ứng dụng đó nó mờ đi 1 lúc rồi lại bình thường (tất nhiên không ảnh hưởng gì) nhìn rất lởm khởm. Em đã xem 2, 3 máy đều như vậy. Có bác nào có cao kiến gì không ạ?
    2. Khi bạn nhấn x nó mới chỉ thoát ở active frame chứ ứng dụng chưa thực sự thoát (mờ đi) nếu bạn đủ nhanh tay để bật vào ứng dụng đó chưa chắc đã hoạt động lại vì thế việc mờ đi và sáng lại nó có ý nghĩa của nó không chỉ trên BB10 mà bạn dùng PB nó cũng thế thôi, đặc biệt là những ứng dụng nào đang dùng mà bi lag bạn có thể thoát bằng vuốt rồi tắt nhưng thời gian mờ của nó lâu hơn => cái này không thể can thiệp.

Trích dẫn Gửi bởi huytuan
    Cái này là hoàn toàn bình thường mà bạn, vì khi close là nó chỉ đóng cái giao diện, Hệ điều hành sẽ phải làm các thao tác giải phóng tài nguyên, dọn dẹp sạch những thứ mà ứng dụng đó chiếm khi chạy.

Trên Windows bạn theo dõi thì cũng thấy, bạn bật Task Manager lên và vào mục Processes để theo dõi nhé. Thử đóng 1 ứng dụng nào đó đi thì phải 1 lúc sau nó mới bị mất khỏi danh sách Processes. Thậm chí lúc vừa đóng xong nó còn nhảy lên đầu (chiếm nhiều CPU nhất) ấy chứ

Em lưu lại hết, bỏ hết +84 rồi mà vẫn bị mới ức chế.
    Cái thứ hai bác bảo thế cũng buồn nhỉ! Em chưa dùng PB nên cũng không biết hiện tượng trên.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cái này là hoàn toàn bình thường mà bạn, vì khi close là nó chỉ đóng cái giao diện, Hệ điều hành sẽ phải làm các thao tác giải phóng tài nguyên, dọn dẹp sạch những thứ mà ứng dụng đó chiếm khi chạy.

Trên Windows bạn theo dõi thì cũng thấy, bạn bật Task Manager lên và vào mục Processes để theo dõi nhé. Thử đóng 1 ứng dụng nào đó đi thì phải 1 lúc sau nó mới bị mất khỏi danh sách Processes. Thậm chí lúc vừa đóng xong nó còn nhảy lên đầu (chiếm nhiều CPU nhất) ấy chứ
    Em nhìn thấy nó khó chịu, có thấy BBOS, iOS, Android bị thế bao giờ đâu! Nó thích giải phóng chỗ nào thì giải phóng, ai lại thể hiện trên icon thế không biết!

Trích dẫn Gửi bởi huytuan
    Em nhìn thấy nó khó chịu, có thấy BBOS, iOS, Android bị thế bao giờ đâu! Nó thích giải phóng chỗ nào thì giải phóng, ai lại thể hiện trên icon thế không biết!
    Trực quan, sinh động, đó là cái hay của BB10 mà

Ặc ặc, thế chịu rồi. Thế cái phần hiển thị số thì chịu hả bác?

Sao mình x có vị thế đâu nhỉ
    Nó thu nhỏ rồi mất luôn mà
    Bạn dùng Zép hhay Q?

Sent from my Z30 using Tapatalk

Cái thứ nhất thì em không bị vì từ bản leak 10.2.... nào đó đã fix rồi.

Cái thứ hai thì như bác vnbb giải thích rõ rồi. Em lại thấy hay vì mình biết được khi nào app thực sự đóng. Thực tế thì thời gian nó đóng cũng không lâu nên chỉ mờ 1-2 giây là xong thôi.

+84 hay 0 do ban lưu danh bạ thôi chỉnh lại là được

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối