Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Guest
    Em thì chưa sờ vào con BB10 bao h, cơ mà sang năm đang có ý định làm một em, nhưng mà cũng hơi phân vân nên muốn hỏi các bác vài cái

- Dòng Q tỉ lệ màn hình 1:1 thế chạy app Android như thế nào hả các bác, có bị lệch lạc cắt xén gì ko? Màn 3,1 mà nó làm cái 2 dải đen 2 bên nữa thì thấy gì :| Đó là chưa kể còn cái dải có nút back ở dưới nữa :|

- BB Hub có các thông báo từ các app của android như bình thường chứ? Những cái noti đó có đặt màu hay cho sáng đèn LED đc ko?

- E thấy BB10 ko có những cái app kiểu pop up trên màn hình nhỉ (Như là của Bluedict trên android hay Toucher trên iOs) vậy thì nếu như cài một phần mềm android hiện pop up thế thì nó có hiện được ko :-? E muốn có cái pop up từ điển luôn vừa đọc sách vừa search cho tiện

- Cam của Q5 chỉ có 5Mp nhỉ, ko biết bác nào dùng Q5 cho e xin nhận xét về cái cam đc ko, e nghe nói là tốc độ chụp hình của nó ko đc nhanh, phải đợi mất một lúc :-? Vs cả review về pin của em nó luôn

Tạm thời là chỉ hỏi có thế

Guest
    Chào bạn,

Mình chỉ có thể trả lời cho bạn một ít thôi nhé.
    1. Bạn có thể Hide thanh Bar của các app android nên khi bạn dùng các ứng dụng Android thì cũng không đến nỗi nào.
    2. BB Hub vẫn có thông báo cho bạn từ các app của ăn roi bình thường.
    3. Hiển thị Pop up thì đã có vài app làm được việc này rồi.
    4. Camera thì chụp hình nói chung là khá tốt nhưng bạn chụp ngoài sáng sẽ tốt hơn so với chụp trong tối. Đa số các thế hệ BB đều chụp ảnh không đẹp. Pin thì dùng tương đối so với Z10 vì dung lượng Pin cao hơn chút. Nhưng bạn đừng so sánh với nhiều người là sao Pin của họ dùng lâu mà mình thì ngược lại. Mình xin khẳng định là chỉ có máy để không, không làm gì cả mới được 1,5 ngày và sáng rút sạc tối cắm lại là chuyện hoàn toàn có thể.

các đời os thấp hơn bạn cũng dùng rồi chứ, nếu như mình khuyên bạn nên cố chút lên z10 trải nghiệm cảm ứng, pin cũng ổn, các add androi dùng được gần hết, trình duyệt web dễ nhìn không ức chế,chụp ảnh 8mp

Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Chào bạn,

Mình chỉ có thể trả lời cho bạn một ít thôi nhé.
    1. Bạn có thể Hide thanh Bar của các app android nên khi bạn dùng các ứng dụng Android thì cũng không đến nỗi nào.
    2. BB Hub vẫn có thông báo cho bạn từ các app của ăn roi bình thường.
    3. Hiển thị Pop up thì đã có vài app làm được việc này rồi.
    4. Camera thì chụp hình nói chung là khá tốt nhưng bạn chụp ngoài sáng sẽ tốt hơn so với chụp trong tối. Đa số các thế hệ BB đều chụp ảnh không đẹp. Pin thì dùng tương đối so với Z10 vì dung lượng Pin cao hơn chút. Nhưng bạn đừng so sánh với nhiều người là sao Pin của họ dùng lâu mà mình thì ngược lại. Mình xin khẳng định là chỉ có máy để không, không làm gì cả mới được 1,5 ngày và sáng rút sạc tối cắm lại là chuyện hoàn toàn có thể.
    Z10 của e có lần 2 ngày liền chỉ nghe gọi và nhắn tin mà chiều ngày thứ 2 vẫn còn 35% nhé )

Bạn chủ thớt nên làm e z10, ngoại hình thì k còn gì phải nói, hỏi 10 người thì cả 10 ng khen đẹp, còn bb10 thì dùng rát hay vÀ mới lạ z10 chụp ảnh hơi xấi khi thiếu sáng thôi, còn các máy bb10 khác thì t kb )

Guest
    Tại mình nghe bảo Z10 pin khá là chán, với cả bây h đang dùng android nên tự nhiên muốn bấm lại phím cứng như thuở nào ) Cũng một phần là Q5 rẻ hơn nữa
    BB thì mình thì cũng dùng kha khá rồi 88, 87, 95, 97.
    Cơ mà mình phân vân cái hiển thị khi mà Q mở app Android ) Còn cái ẩn phím Back thì mình cũng biết r

À mà app hiện pop up ví dụ như là cái nào thế bạn petertinh

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hitman_Pr0
    À mà app hiện pop up ví dụ như là cái nào thế bạn petertinh
    Nghe nói chứ chưa dùng tới. Bây giờ cứ Headless mà dùng. Active Frame giờ không mua nữa và Free cũng không dùng. :

Guest
    Vì cái màn hình vuông nên nhiều app ko tuơng thích
    App Android mình ít dùng nhưng thấy thường là ko nhận đc notification, hoặc khó nhận, ko tốt lắm
    Cam thì đủ sáng cũng chấp nhận đc, nhưng nhìn chung là ko đẹp lắm, còn về tốc độ thì đúng là hơi chậm (chụp thì nhanh nhưng lấy nét và bắt hình lại chậm)

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    Vì cái màn hình vuông nên nhiều app ko tuơng thích
    App Android mình ít dùng nhưng thấy thường là ko nhận đc notification, hoặc khó nhận, ko tốt lắm
    Cam thì đủ sáng cũng chấp nhận đc, nhưng nhìn chung là ko đẹp lắm, còn về tốc độ thì đúng là hơi chậm (chụp thì nhanh nhưng lấy nét và bắt hình lại chậm)
    Buồn nhỉ Khá là thích bàn phím cứng mà lại bị cái màn vuông khác người :-< Lại cả cam chụp chậm nữa, thế thì chụp trộm kiểu gì )

Trích dẫn Gửi bởi Hitman_Pr0
    Buồn nhỉ Khá là thích bàn phím cứng mà lại bị cái màn vuông khác người :-< Lại cả cam chụp chậm nữa, thế thì chụp trộm kiểu gì )
    ko phải là qá chậm mà nhưng đôi khi để bắt đc những khoảnh khắc hay ho thường ngày cũng hơi khó

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Backup App trả phí từ bb10 ra máy tinh?
    Bởi killerseogame trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-12-2014, 12:48 PM
  2. Bất Lực Trước Lỗi Linh Tinh Trên Playbook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-12-2014, 06:21 PM
  3. vấn đề về sóng sánh nhảy linh tinh bold 9000 viettel
    Bởi 6y45gh54f54y645 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 13-01-2013, 03:47 PM
  4. Game Avatar+loạn 12 sứ quân onl+offline+sơn tinh thủy tinh cho 8900
    Bởi nhatheptienche trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-09-2012, 09:13 PM
  5. [MF] OS 2.0.0.7971 ~ 1Gb cho các máy đã Wipe hoặc bị lỗi linh tinh.
    Bởi 307atdt trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 11-06-2012, 01:09 PM