Kết quả 1 đến 5 của 5
    Trước hết nhân ngày lễ tình yêu, chúc các bác trong diễn đàn ta có một ngày vui vẻ, hạnh phúc, có người yêu để đi chơi.
    Sau là cho em hỏi cái này: Con Z10 của e hiển thị tên của 1 số em hay liên lạc rất linh tinh. Cụ thể là: em lưu tên một người là A với số điện thoại là 0985.... ở trường mobile, tuy nhiên, khi người này nhắn tin thì trong phần tin nhắn nó hiện là AB, mở tin nhắn ra, nó không hiện tên mà lại hiện +84985...
    Đấy, vấn đề của em là thế, mong các bác tư vấn dùm, em chưa thử xóa tin nhắn vì đây là số của vợ e, các tin nhắn lưu từ thửa ... nên không muốn xóa.
    Em chân thành cảm ơn các bác.

huytuan có thể trong danh bạ của bạn tồn tại hai số 0985 và +840985, trên Z10 nó chấp nhận hai số trùng nhau nên thường gây phiền hà. Tốt nhất bạn nên quản lý danh bạ chỉ qua một tài khoản email thì sẽ tránh được lỗi này. (Nhớ xóa toàn bộ danh bạ trong máy, trong sim, trong các tài khoản khác, chỉ duy nhất một tài khoản trong email thôi)

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    huytuan có thể trong danh bạ của bạn tồn tại hai số 0985 và +840985, trên Z10 nó chấp nhận hai số trùng nhau nên thường gây phiền hà. Tốt nhất bạn nên quản lý danh bạ chỉ qua một tài khoản email thì sẽ tránh được lỗi này. (Nhớ xóa toàn bộ danh bạ trong máy, trong sim, trong các tài khoản khác, chỉ duy nhất một tài khoản trong email thôi)
    em xóa hết rồi, xóa sạch luôn rồi, tắt hết như bác rồi, chỉ dùng duy nhất tài khoản Gmail như bác mà vẫn bị mới chuối chứ.

Trích dẫn Gửi bởi huytuan
    em xóa hết rồi, xóa sạch luôn rồi, tắt hết như bác rồi, chỉ dùng duy nhất tài khoản Gmail như bác mà vẫn bị mới chuối chứ.
    không ý em là ngay trong bản thân gmail nó vẫn tính 0985 +840985 là 2 số khác nhau vì vậy bác phải vào gmail mà kiểm tra lại.

Em thì xuất ra excel sau đó chỉnh sửa lại toàn bộ (bỏ hết +84) giờ thì mọi thứ rất ngon.

contact ở gmail vẫn chỉ có 1 số mới kinh. em gửi ảnh cho bác xem nhé, đấy, có 2, 3 danh bạ bị như thế.

Các Chủ đề tương tự

1. nhật ký cuộc gọi không hiện tên danh bạ
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-09-2015, 10:23 AM
  2. Trên Z10 sao không có vào call nhấn số không ra tên db tương ứng
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 30-03-2014, 01:39 AM
  3. (Hỏi) Xóa tên trong tin nhắn SMS
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-03-2014, 01:54 AM
  4. (Cần giúp) Không hiển thị tên khi nhận cuộc gọi trên Q10.
    Bởi seobanhmi9x trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-07-2013, 12:17 PM
  5. Lỗi congestion + không hiện tên người gửi tin nhắn đến
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-07-2011, 09:05 AM