Kết quả 1 đến 9 của 9
    vấn đề của mình là thế này. tồi khi đi ngủ mình cắm sạc. sáng 5h15 dậy thì rút sạc. nhìn số % ngoài màn hình thì nó báo 100%. nhưng tia sét bên cạnh cục pin vẫn nháy. mở theo dõi thiết bị thì nó báo mới chỉ được 98%.
    Xài 1 lúc còn 93% thử cắm sạc lại mấy phút sau kiểm tra thì thấy pin báo 100% và không có tia sét nữa. Kiểm tra trong theo dõi thiết bị cũng là 100%. vậy có phải là do pin mình bị chai rồi không. ai rõ vấn đề này thì giải thích giùm mình với. mình cảm ơn

Báo ảo chăng?

Guest
    Thực ra cái đó không quan trọng, quan trọng là với việc sạc full của bác bác dùng được bao lâu.

Thường dùng sạc dung lượng nhỏ 750mA dễ sạc full hơn việc dùng sạc 850mA

của mình thì khi sạc máy báo full, nhưng kiểm tra thì chỉ có 89% --> 97%(tùy lúc) ....tháo pin ra để ngoài chừng 30p...lắp vào, kiểm tra thì thấy 100% ....thế là thế nào?

Hai bạn đã thử Tip này chưa?http://bbvietnam.com/threads/tips-xu-ly-loi-bao-pin-ao-tren-blackberry-z10.25617/

dự là pin ảo bác ợ

Trích dẫn Gửi bởi hoangthuan
    Hai bạn đã thử Tip này chưa?http://bbvietnam.com/threads/tips-xu-ly-loi-bao-pin-ao-tren-blackberry-z10.25617/
    thử nát nước rồi....vẫn thế....

đang dùng bản rom nào bạn
    nếu 1925 có 1 số máy bị nhé, xuống 1259 hoặc 1055 không bị nữa

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi fantasyvirgo
    vấn đề của mình là thế này. tồi khi đi ngủ mình cắm sạc. sáng 5h15 dậy thì rút sạc. nhìn số % ngoài màn hình thì nó báo 100%. nhưng tia sét bên cạnh cục pin vẫn nháy. mở theo dõi thiết bị thì nó báo mới chỉ được 98%.
    Xài 1 lúc còn 93% thử cắm sạc lại mấy phút sau kiểm tra thì thấy pin báo 100% và không có tia sét nữa. Kiểm tra trong theo dõi thiết bị cũng là 100%. vậy có phải là do pin mình bị chai rồi không. ai rõ vấn đề này thì giải thích giùm mình với. mình cảm ơn
    Bạn có thể mang máy qua cửa hàng Dâu đen cho kĩ thuật kiểm tra lại giúp bạn nhé. Bạn cũng có thể gọi vào hotline 1900558895 để được hỗ trợ thêm .