Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100
    Guest
    BlackBerry

Q10 và

Z10 có thể coi là "kẻ tám lạng, người nửa cân", thực sự khó nó cái nào hơn cái nào. Cả hai đều thuộc phân khúc sản phẩm cao cấp của BlackBerry. Q10 với ưu điểm về bàn phím vật lý QWERTY không phải bàn cãi, trong khi Z10 với trải nghiệm mới trên bàn phím ảo tuyệt vời, cùng với màn hình rộng giúp lướt web, xem phim và chơi game đã hơn. Tuy nhiên, có một cái nhìn thấy rõ nhất sự chênh lệch, đó là

giá bán của 2 chiếc BlackBerry 10 đầu tiên này.

Mặc dù giá bán ở nước ngoài chênh nhau khoảng 50$ - 100$, và ở Việt Nam hiện nay, giá bán hàng xách tay đang chênh nhau khoảng hơn 2 triệu đồng. Trong khi Z10 đang được bán với giá chưa đến 13 triệu thì nếu muốn có 1 chiếc Q10, bạn phải bỏ ra hơn 15 triệu đồng.

Vậy các bạn lựa chọn mua Z10 hay Q10 là vì cái gì? Giá cả có phải là một yếu tố quan trọng trong quyết định của bạn hay không? Mời các bạn cùng chia sẻ

Với đa số mem thì giá tiền sẽ là lựa chọn đầu tiên trong thời buổi kinh tế khó khăn này. Với em, em sẽ không bỏ 1 số tiền lớn (>10M) chỉ để trải nghiệm, em yêu BB nhưng nó cũng phải hợp với túi tiền hợp lòng dân ^^

giá tiền khá quan trọng , nhưng nếu đã thích Q10 hơn Z10 thì có đắt hơn vài tr cũng sẽ đầu tư để mua Q10 và ngược lại , chứ nếu giá tiền mà ảnh hưởng nhất thì chỉ là Q10 với Q5 thôi :"> thích Q10 lắm nhưng ko có tiền nên đành đợi Q5

Cho dù là người giàu có đi chăng nữa thì người mua bao giờ cũng quan tâm đến giá tiền trước tiên, bởi vì muốn trãi nghiệm công nghệ thì bao giờ chẳng được (đến lúc sản phẩm giảm giá) chứ đâu cần thiết phải tốn thêm một khoản tiền để được "trãi nghiệm trước" người khác!
    Thỏa mãn đam mê công nghệ hoàn toàn khác với việc muốn "có trước người khác"!

smart phone thì có phải phone càng đắt thì mình càng smart k nhỉ, mình thì vẫn chỉ cần 9780 là đủ, smart của mình cũng chỉ tới đó, có muốn smart hơn cũng chẳng đc

Trích dẫn Gửi bởi bakery00
    smart phone thì có phải phone càng đắt thì mình càng smart k nhỉ, mình thì vẫn chỉ cần 9780 là đủ, smart của mình cũng chỉ tới đó, có muốn smart hơn cũng chẳng đc
    Quan niệm của bác thật kỳ quặc! Đâu ra cái gọi là "càng đắt thì mình càng smart"?

Mình nghĩ sản phẩm nào cũng thế thôi, với đa số khách hàng, cái quan trọng nhất vẫn là vấn đề "đầu tiên"

Trải nghiệm là 1 chuyện còn tiền bạc lại là 1 chuyện khác! Phải xác định rõ khả năng hiện tại & cái nào ưu tiên hơn. Cứ xem đam mê như cái đích để hướng đến. Điều phối tốt thì sẽ có được cả đam mê & tiền bạc thôi mà!

Trích dẫn Gửi bởi leetran72
    Quan niệm của bác thật kỳ quặc! Đâu ra cái gọi là "càng đắt thì mình càng smart"?
    Câu hỏi tu từ đấy bạn à!

Ở Việt Nam ta thì thủ tục "đầu tiền" là cái mà ai ai cũng quan tâm, không chỉ với ae mê BB nói riêng mà ae mê công nghệ nói riêng. Mình cũng vậy, quan tâm nhất là cái giá còn những cái khác tính sau

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Một cách giải quyết vấn đề pin yếu cho Z10
    Bởi rozbadao trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-04-2016, 06:10 PM
  2. Xin hướng giải quyết z10
    Bởi vuongkhanh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-08-2014, 10:55 PM
  3. cần tư vấn về z10 trước khi quyết định cưới
    Bởi tienpham.dinh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp