Kết quả 1 đến 8 của 8
    Guest
    Khi mình cài các pm Android thì mặc định trên BB10 sẽ allow hay deny các quyền này.

mình co' thể tác đong đến ko? và tác đong ntn?

VD: trên android 4.3 tro lên thì mình co' thể tự cấp quyền cho pm cài vào
    < Android 4.2 thì cần cài thêm pm bên ngoai` như LBE Sec.

mình moi' dùng BB10 nên co' ít kinh nghiệm cần giải đáp

Cái vụ này mình cũng đang đau đầu, vì khi cài Ăn roi, nó yêu cầu nhiều quyền sâu vào hệ thống, mà ứng dụng ăn roi thì mình thấy độ an toàn không cao.

Có một vài ứng dụng bình thường ko liên quan đến Contact nó cũng yêu cầu, mà cái ngại nhất là nó yêu cầu truy cập vào GPS.

Vào trong phần quản lý phần mềm, mình cũng ko thể nào tuỳ chỉnh lại việc cấp quyền được. Giải pháp của mình là tìm app đúng của nhà phát triển, và nhưngx cái nào thật sự cần thì mới cài, ko thì thôi, cứ phang Native cho lành

Bạn dùng thử apk permission. Xào nấu apk trc khi cài đặt vào bb10. Mình thấy bb10 sẽ còn nhiều việc phải làm để bắt kịp ios và Android vì các hdh khác dang tiến hoá Rât nhanh

tanthang.net vest trẻ. complet nam. 54 khâm thiên. hà nội

Ngay từ khi cài ứng dụng không download từ BBW nó đã cảnh báo được hay không rồi từ 1925 trở lên còn bắt tùy chỉnh việc chạy phần mềm không có nguồn gốc xuất xứ, nên là các bác dám chơi thì cũng phải dám chịu kiểu may rủi thôi. Muốn an toàn tuyệt đối BB lại chơi trò đóng cứng OS như thằng ios thì có mà chán òm, lúc đó có lẽ lại xuất hiện "khái niệm jaibreak BB10" =))

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Ngay từ khi cài ứng dụng không download từ BBW nó đã cảnh báo được hay không rồi từ 1925 trở lên còn bắt tùy chỉnh việc chạy phần mềm không có nguồn gốc xuất xứ, nên là các bác dám chơi thì cũng phải dám chịu kiểu may rủi thôi. Muốn an toàn tuyệt đối BB lại chơi trò đóng cứng OS như thằng ios thì có mà chán òm, lúc đó có lẽ lại xuất hiện "khái niệm jaibreak BB10" =))
    Bạn hiểu sai rồi. Android tuy mở nhưng vẫn chặt. Các pm cài đặt mình vẫn thiet lập quyền cho nó. Mình vẫn cài các pm tự động gửi sms mất tiền hay pm lục lọi contact. Nhưng tuyệt nhiên không bao giờ mình mất 1xu. Các pm Android doc hại nhiều. BlackBerry cần nâng cấp quyền chặn của hdh.

Permission deny với BlackBerry ko khó. Nhưng BlackBerry chưa làm. chứ ko phải ko thể làm hay ko cần làm.

Trích dẫn Gửi bởi thanhhanhlove
    Permission deny với BlackBerry ko khó. Nhưng BlackBerry chưa làm. chứ ko phải ko thể làm hay ko cần làm.

Với app Native thì bạn vẫn có thể tùy chỉnh Allow/Deny thoải mái. Nhưng với apps Android thì như câu hỏi ở post #1 của bạn, hiện chưa biết là các quyền đó cái nào là Allow, cái nào bị Deny vì tất cả đều disable tùy chọn đối với Apps Android. Đúng là vẫn còn nhiều việc phải làm đối với cái Android runtime trên BB10.

P/S: bạn bỏ cái dòng mà mình đã gạch ngang ở trong phần trích dẫn đi nhé. Đặt ở trong chữ ký là được rồi, chèn vào bài như vậy bạn dễ bị BANNED vì lỗi SPAM đấy

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Với app Native thì bạn vẫn có thể tùy chỉnh Allow/Deny thoải mái. Nhưng với apps Android thì như câu hỏi ở post #1 của bạn, hiện chưa biết là các quyền đó cái nào là Allow, cái nào bị Deny vì tất cả đều disable tùy chọn đối với Apps Android. Đúng là vẫn còn nhiều việc phải làm đối với cái Android runtime trên BB10.

P/S: bạn bỏ cái dòng mà mình đã gạch ngang ở trong phần trích dẫn đi nhé. Đặt ở trong chữ ký là được rồi, chèn vào bài như vậy bạn dễ bị BANNED vì lỗi SPAM đấy
    mình dùng tapatalk cũng đặt chữ ký. tự đong chèn thêm lần chữ ký khi dùng qua mobile. khong phải mình chèn thêm vào.

Các Chủ đề tương tự

1. Tải ứng dụng BlackBerry, Android, Symbian bản quyền thả ga chỉ với 10.000 đồng/tuần
    Bởi Marketingonline trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 22-03-2016, 09:10 AM
  2. Z10-01 Bị Lỗi Độc Quyền Gần 1 Năm Nay
    Bởi lekhoakd trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 21-09-2015, 08:25 PM
  3. z10 bị lỗi về quyền của ứng dụng
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 15-03-2014, 11:28 AM
  4. Oracle đòi 1.16 tỷ USD tiền bản quyền Java từ Google Android