Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: BB link với Win8

Tình hình là mình đang dùng bblink, pc cài win8 mà cứ kết nối với pc mount 2 driver ( 1 internal, 1 sdcard) là lại bị treo máy, win báo lỗi tự khởi động lại. Nếu kết nối và unmount luôn 2 driver hoặc chuyển sang usb mass storage thì không sao. Mình thử các bản bblink với cài lại win đều bị. Ai từng bị vậy hay có kinh nghiệm gì chỉ giúp với

Trích dẫn Gửi bởi DrWatson
    Tình hình là mình đang dùng bblink, pc cài win8 mà cứ kết nối với pc mount 2 driver ( 1 internal, 1 sdcard) là lại bị treo máy, win báo lỗi tự khởi động lại. Nếu kết nối và unmount luôn 2 driver hoặc chuyển sang usb mass storage thì không sao. Mình thử các bản bblink với cài lại win đều bị. Ai từng bị vậy hay có kinh nghiệm gì chỉ giúp với
    Có thể do bạn cắm cab ở cổng USB3.0 ở máy cài HĐH Win8. Mình cũng bị tình trạng tương tự như bạn. Mình khắc phục bằng cách cắm cab ở những cổng USB còn lại (không phải 3.0) thì không bị như vậy nữa. Có lẽ do lỗi của Win8 thôi, ko liên quan đến BBLink hay điện thoại BB. Bạn thử như mình xem sao.

Mình cũng đã thử đổi sang USB 2.0 rồi vẫn bị mới nản. Đã test thử thì external storage (sdcard) có mount là 1-2 phút sau restart=((

em cài bblink bị reset luôn máy, vào lỗi bblink luôn, hiện giờ chưa có danh bạ để dùng,bác nào có cao kiến gì giúp em với

Mình cũng bị khi đang cài thì máy khởi động lại, sau khi update đủ thứ cài được thì không thể nào kết nối với BB, khi đăng nhập tài khoản vào nó không thể nào tìm được, không kết nối với máy chủ để nhận điện thoại. chả nhẽ lại phải cài win7 vào sao chán quá với BB link. Không biết ai có cách nào để giúp anh em không nhỉ, mấy modddaaau rồi ngâm cứu cho anh em đi

Mình thì kết nối BBLink (chạy trên Windows 8.1) với Q10 thì OK. Nhưng BBLink không nhận ra Internal Storage cũng như SD card. Cái anh BBLink này khó tính ghê

Các Chủ đề tương tự

1. (Help) phần mềm cài apps cho playbook trên win8
    Bởi inthelong8 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-07-2013, 05:19 PM
  2. Lỗi khi kết nối PB với Win8
    Bởi szdfgs trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-07-2013, 12:52 AM
  3. Theme Win8 cực độc dành riêng cho Storm 9500
    Bởi phantom919 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-03-2013, 08:47 AM
  4. Link converter APK->BAR và 1 số link download trực tiếp file APK
    Bởi vbnty.ndca trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-02-2013, 12:26 AM
  5. Danna Win8 Style - Mang Win 8 pro lên Bold của bạn
    Bởi trong diễn đàn Theme - Hình nền