Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Trong chương trình tặng quà mỗi ngày cho người dùng BlackBerry10 từ ngày 1 đến ngày 25 tháng 12. Cụ thể, BlackBerry sẽ tặng mỗi ngày một Apps nào đó cho thiết bị BlackBerry10 của bạn. Bạn chỉ việc đăng nhập vào BBWorld vào mỗi sáng, tải về và sử dụng. Song song với sự kiện, mình bắt gặp một vài câu hỏi của anh em quan tâm: Làm thế nào để nhận quà khi mà kế hoạch mua sắm BB10 phải đến gần Noel hoặc sau đó nữa?

Sau một ngày đêm nghe nhiều ý kiến góp ý của các đàn anh, và kinh nghiệm cá nhân từ đàn anh vnbb mình đã có điều kiện thử nghiệm và nhận thành công quà từ BlackBerry World, dù mình không dùng bất kỳ chiếc BB10 nào đăng nhập vào BBWorld suốt ngày hôm qua.

Cách nhận quà rất đơn giản, bạn cần chuẩn bị một vài công cụ sau:
    • Một máy tính (windows, mac, linux) và cài đặt BlackBerry 10 Simulator (download tại đây)
    • Công cụ VMWare để chạy máy áo (Download tại đây)
    • Một điểm kết nối Internet cho chiếc máy tính
    • BlackBerry ID của bạn, đương nhiên là chưa bị BlackBerry Block vì lý do nào đó!!!

Sau khi cài đặt máy ảo thành công, bạn chạy lên bằng VMWare, hãy nhớ thiết lập cho máy ảo nhận kết nối internet. Sau đó bạn vào Global Settings của máy ảo để đăng nhập tài khoản BB ID của mình vào. Mở BBWorld trên BB10 Simulator. Đến đây bạn đã hiểu rồi chứ, bằng cách cài đặt apps mà BlackBerry đang tặng lên máy ảo, bạn đã đánh dấu thành công Apps mà bạn đã mua vào danh sách, từ giờ trở đi, khi bạn đăng nhập ID này lên các thiết bị BB10 của bạn, bạn sẽ không phải mua trở lại.

Ngoài ra, ta có thể lách một chút, vì 1 số Apps có hỗ trợ cả thiết bị PlayBook nên bạn cũng có thể dùng cách này để nhận quà cho PlayBook. Mình đã thử và đang chơi Alpha Zero vừa nhận được (xem ảnh dưới). Bạn nghĩ xem nhé, nếu bạn nhận được quà cho Q10 mà vẫn muốn nhận quà của Z10 thì làm thế nào nhỉ? Câu này mình nghĩ mãi, nghĩ mãi, nghĩ mãi... Nhưng phần giải mã thì chắc dành cho các bạn.

Guest
    Hay

Yêu cầu cao quá. Thôi th icái gì thiết thực thì mua.

Cái này là hiển nhiên rồi. Mình còn làm một trò mèo khác, lấy một cái BlackBerry Q10 ra và đăng nhập một bbid mới tinh để săn apps cơ. Của đáng tội, con BlackBerry Q10 bị block, đang dùng data only. Haha, chẳng vấn đề gì. Nguyên lý dùng Simulitor như ta lấy keycode betazone ý mà!

Ở một phương diện nào đó, công thức toán học là công thức, nhưng trong một bài toán cần vận dụng thích hợp. Chúng ta sẽ giải được.

petertinh ) Sao anh lại nói thế, anh thấy ảnh kia ko? Cần là em mua ngay luôn Neutrons (5USD).

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Cái này là hiển nhiên rồi. Mình còn làm một trò mèo khác, lấy một cái BlackBerry Q10 ra và đăng nhập một bbid mới tinh để săn apps cơ. Của đáng tội, con BlackBerry Q10 bị block, đang dùng data only. Haha, chẳng vấn đề gì. Nguyên lý dùng Simulitor như ta lấy keycode betazone ý mà!

Ở một phương diện nào đó, công thức toán học là công thức, nhưng trong một bài toán cần vận dụng thích hợp. Chúng ta sẽ giải được.
    KO hiểu lắm, thế bây giờ con Q10 của bác ko vào mạng đc hay sao? Bản qtế hay VN?

ChangDau thôi em. Anh thì có hay không app đó cũng được. . Nhưng Tip em đưa hay giống như lấy máy ảo lấy K**.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phanlinhkhuong
    KO hiểu lắm, thế bây giờ con Q10 của bác ko vào mạng đc hay sao? Bản qtế hay VN?
    Dùng vào mạng, không nghe gọi và không bbm! Hehe, có cách nghe gọi nhưng lại không dùng được data Cái này không quan trọng, bỏ qua đi bạn :P

Trò này hôm t5 tuần trước nghĩ ra, mỗi cái máy công ty cùi bắp quá, cài vmware không chạy nổi, mà thấy cũng tội lỗi quá

Thật ra mình chưa hiểu một số ý lắm!
    Phải chăng ChangDau down dc app pair từ máy ảo?

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Tips] Tải từ Mega nhanh hơn ngay trên trình duyệt
    Bởi hanhla994 trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng Windows
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 28-09-2017, 10:58 AM
  2. Happy Holidays - Bộ Stickers mùa Noel miễn phí trên BBM
    Bởi quangcao.songtra trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 23-12-2014, 11:40 AM
  3. Một số game bóng đá hay cho mùa World Cup 2014
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10