Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Mình mới mua máy z10 bản sl-003 hôm qua đã lên 10.2.1 mình down từ BBW bằng wifi thì thấy rất chậm có cái amazing spider men 600 mb mà để từ đêm đến sáng ko xog cả cái game đua xe 50mb thôi mà cũng mất tầm nửa tiếng ko biết do bản rom mình lỗi hay như thế nào vậy !!! còn bình thường down từ browser trên appstore thì nhanh lắm !!

ai bị tình trạng giống mình ko cho xin ý kiến mới !!!

cái này mình gặp suốt, chắc là tùy lúc, do cái bbworld nó lởm thôi

chắc do wifi của bạn chậm thôi mình kéo ầm ầm mà

Trích dẫn Gửi bởi bogia00biet
    Mình mới mua máy z10 bản sl-003 hôm qua đã lên 10.2.1 mình down từ BBW bằng wifi thì thấy rất chậm có cái amazing spider men 600 mb mà để từ đêm đến sáng ko xog cả cái game đua xe 50mb thôi mà cũng mất tầm nửa tiếng ko biết do bản rom mình lỗi hay như thế nào vậy !!! còn bình thường down từ browser trên appstore thì nhanh lắm !!
    Cái này còn tùy thời điểm bạn dow nữa, không phải tại mạng đâu, lúc nào down chậm thì té ra lúc khác down, thường về đêm thì down nhanh hơn, có lúc em down hơn 20M mà cả cài đặt lẫn down chỉ mất 30s, nhưng có lúc down buổi sáng nhiều khi có 900K mà mất hơn 2phút vẫn chưa xong.

P/s: em dùng cáp quang 4M

Nó bị kiểu rất lạ ! lúc đầu khoảng 2-3 mb đầu thì nhanh xong rồi lại chậm dần do mạng thì chắc chắn ko rồi vì mình down trên appstore vẫn nhanh mà !!!Định cài lại BBW nhưng ko biết cách. Ai chỉ mình cách cài lại cái BBW này với mới mua máy nên ko biết cài

Mình nghĩ do BBW hơi lởm, hoặc do mạng mẽo không tương thích gì đó. Nhưng có 1 đặc điểm là down bằng 3G lại nhanh hơn wifi trên BBW. Bằng chứng là khi mình off wifi để 3G thì tốc độ kinh hoàng còn on wifi thì lại rùa bò. Kỳ lạ...

do cái bbworld nó lởm chứ j ) nhanh chậm tùy lúc
    mới down cái skype dung lượng có tí gần 10' mới xong, pin tụt 5% :O

Chính xác là download bằng 3G tốc độ chóng mặt. Nhưng Wifi cũng tùy lúc, có lúc download nhanh lắm. Tùy vời thời điểm trong ngày/ đêm nữa.

Có điều này, cable quang không phải lúc nào download trên BBW cũng ngon đâu, Cable quang giới hạn băng thông quốc tế nên nhiều khi không bằng cable đồng.

chia buồn với bác. e cũng đang ức chế cái vụ này. củng đã thay đổi nhiều điểm wifi nhưng tình hình vẫn k hơn gi. có nhà mạng nào re mua tầm 100gb data mà sài cho sướng. wifi chỉ để web xem video thôi chưa có cách khắc phục

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Extract app từ bb10 hoặc download file .bar từ BBWORLD
    Bởi ADVIEDXQ7101 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-02-2016, 10:18 PM
  2. Tubemate v2.2.4 Xem và download video youtube chất lượng cao.
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-11-2014, 07:29 PM
  3. Tại sao tốc độ download của BBW quá chậm ?
    Bởi chienbinhthamlang115 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 29-05-2014, 05:37 PM
  4. Trên bbworld thì unavailable nhưng download ota dùng thì lại được?
    Bởi muasam60 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 29-03-2013, 11:02 PM
  5. Lỗi tự động chạy appworld khi vào 1 số trang download softs bbvietnam.com
    Bởi May2205 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-04-2012, 12:40 PM