Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    tình hình là em cũng sắm z rồi nhưng không hiểu sao dùng protect của máy cũ chỉ được 1 danh bạ (contact líst) và là danh bạ 1 còn danh bạ 2 thì không được nên thiếu rất nhiều số vì chủ yếu danh bạ là trên contact list 2. e phải xóa hết contact list trên bbos đi rồi swich device thì mới lấy được contact list 2.
    thử đồng bộ bằng bdm với outlook nhưng cũng không đồng bộ được. đã làm theo hướng dẫn đồng bộ out rồi mà không được một số nào hết (vì danh bạ 1 đã xoá bỏ) còn nếu danh bạ 1 còn thì chỉ có được danh bạ 1 mà thôi.

không ai giúp e sao, e đã làm theo cách này bên bbvn http://www.blackberryvietnam.net/threads/huong-dan-merge-contact-list-tren-blackberry.10090/ nhưng cũng không đc, vẫn chỉ nhận được contact list 1, xoá nó đi theo hướng dẫn là không được luôn.

Yêu cầu máy tính cài sẵn BlackBerry link rồi chạy BlackBerry linh -> kết nối máy BlackBerry OS -> đợi nhận thiết bị rồi chọn chức năng chuyển đổi thiết bị mới -> làm theo các bước của BlackBerry link hướng dẫn sau khi BlackBerry link sao chép xong dữ liệu -> kết nối máy BlackBerry 10 và chờ đợi chuyển dữ liệu vào là xong.
    Chúc bạn thành công!

cảm ơn bác Riyrayron nhưng đó là cách swich device em cũng đã thử làm cách đó và cũng chỉ được một contact list đầu tiên chứ không chọn được cái contact list 2

Giờ cụ đồng bộ hết cả 2 contact lên Gmail, dùng chức năng loại bỏ trùng lặp rồi thiết lập trên z10 sync về, mình dùng cách này okie 100%

bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn không ạ, cái vụ lên gmail kiểu gì hay dùng phần mêm google sync.

Trích dẫn Gửi bởi ITdhpd
    bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn không ạ, cái vụ lên gmail kiểu gì hay dùng phần mêm google sync.
    Máy cũ bạn có dùng BIS không? nếu dùng BIS thì đồng bộ danh bạ trên máy với gmail được mà?

Có hẵn app link device trên BBW, hình như cung của Chính BB mà. Chỉ cần 2 máy bos và bb10 cùng cài, cùng chung wifi rồi làm theo hướng dẫn từng bước là nó sync trực tiếp đủ luôn remember, calender, contact...

Q10 SQN100-3
    OS 2102

Trích dẫn Gửi bởi tena
    Máy cũ bạn có dùng BIS không? nếu dùng BIS thì đồng bộ danh bạ trên máy với gmail được mà?
    máy cũ của mình có dùng bis, nhưng hiện tại không mình dùng thử gôogle syns nhung không được đã connect wifi rồi.

Trích dẫn Gửi bởi ITdhpd
    máy cũ của mình có dùng bis, nhưng hiện tại không mình dùng thử gôogle syns nhung không được đã connect wifi rồi.
    OS 5 có BIS đã cài gmail, vào Contacts/ Options/ Contacts List/ chọn email, mục wireless synchronization chọn yes. Chờ máy đồng bộ cho đến khi mục number of entries hiện lên đủ tổng số contact của bạn.

Với OS6, OS7 thì làm tương tự nhưng menu có thể hơi khác.

Lưu ý, để chọn được mục wireless synchronization thì trước đó kết nối BB với BDM trên máy tính và bỏ lựa chọn đồng bộ danh bạ BB với Outlook đi nhé!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 07-09-2017, 03:40 PM
  2. Quản lý và đồng bộ danh bạ giữa BBOS và BB10 qua Dropbox
    Bởi depxai453 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-08-2016, 12:23 AM
  3. mới lên bản leck cho z10 001 mới nhất không lấy danh bạ trên mail về được
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-08-2014, 05:38 PM