Kết quả 1 đến 9 của 9
    như tiêu đề.ở đây có bác nào dùng Q5 màn bị dính bụi ko ak.hôm nọ tình cờ có 1 bác bảo màn Q5 có bụi bấy h mình mới kiểm tra máy xem ntn thì hóa ra để máy ra sáng thì có thật.hjz.ko hiểu cảm ứng bb kiểu j nữa.bác nào có cao kiến j để lấy bụi ra ko bảo e vs ak

Trích dẫn Gửi bởi djbuj
    như tiêu đề.ở đây có bác nào dùng Q5 màn bị dính bụi ko ak.hôm nọ tình cờ có 1 bác bảo màn Q5 có bụi bấy h mình mới kiểm tra máy xem ntn thì hóa ra để máy ra sáng thì có thật.hjz.ko hiểu cảm ứng bb kiểu j nữa.bác nào có cao kiến j để lấy bụi ra ko bảo e vs ak
    Có vẻ như BB phân biệt hàng cao cấp với trung cấp bằng bụi thì phải?
    Mình thấy nhiều em 92xx/93xx hay bị lỗi này!
    Q10 mình để lăn lóc "chốn cần lao" khá nhiều mà màn hình vẫn trong vắt!

Guest
    Giống như kiểu màn hình của dòng Bold với dòng Cuve ý, trước mình dùng 8520 cứ 1 tháng phải mở màn ra lau bụi 1 lần, vì màn hình dùng cuve không liền khung + dán chết như dòng Bold mà lại là dán + dính. Lau xong là thấy máy như mới mua

mình thấy nhiều bác dùng Q5 bị bụi màn hình mà

Guest
    May quá máy mình chưa thấy có bụi! Phải cẩn thận mới được

Guest
    Chưa thấy nhưng cũng cẩn thận.

Guest
    Chán quá các thým ak. Ko biết tương lai Z3 có bị như thế nào ko. Thời nào rồi cảm ứng còn có bụi vô thế này. Hjx.

Guest
    Mình cũng chưa thấy gì , con nhóc ở nhà đập phá tẹt ga mà cũng chưa sao

Chắc người bác chủ topic nhắc đến là em rồi ). Em bị lỗi này đã khá lâu, lên crackberry thì trên đó cũng có 1 topic đề cập vấn đề này. Bên họ chính hãng bảo hành tốt nên được đổi máy mới, còn máy em mua dâu đen mà đem ra anh kỹ thuật lắc đầu nguầy nguậy, e cũng dễ tính với cả lỗi này ko ảnh hưởng j đến hoạt động tổng thể của máy nên e bỏ qua.
    Có tí giải pháp cho tình trạng này, chỉ không rõ ở chỗ trường hợp máy của em có khác máy của các bác không. Đầu tiên phải xác định được chỗ bụi bay vào, như máy em thì nó là từ chỗ cổng usb. Em dùng máy nén khí (các hàng rửa xe hay có) xì mạnh tay vào chỗ hở thì thấy bụi cũng bay bớt đi kha khá, nhưng đây chỉ là giải pháp tạm thời vì chắc chắn bụi sẽ vào lại. Bác nào có đồ nghề thì thổi bụi xong banh máy ra kiếm ít keo dán chỗ hở lại là ok .