Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: BBM Trên Z10

Hiện tại mình gặp vấn đề về tài khoản BB ID trên Z10.
    Chuyện kể rang : ngày trước mình xài BB 9780 có bis viettel. Sau này mua dùm đứa em Z10 STL-001, gắn sim Bis của BB 9780 qua Z10 xài thử vài hôm, sau đó đưa cho đứa em Z10 thì lấy sim lại gắn vào BB 9780. Mọi chuyện diễn ra bình thường, BB 9780 mình vẫn bis bình thường cho đến khi đứa em mình gắn Sim của nó vào(chưa đăng kí bis), thì xảy ra chuyện là mỗi khi trên Z10 vào BBM thì BBM trên 9780 ủa mình bị out ra, khi mình vào BBM tren 9870 thì bắt nhập email pass, sau khi nhập thì vào BBM tren 9780 bình thường, nhung vấn đề là trên Z10 vào BBM là 9780 bị out BBM.
    [Hỏi]: có cách nào thoát BB ID trên Z10 k?
    Mình cứ tưởng BBID chỉ xài trên 1 thiết bị thôi chứ, khi mình nhập BB ID tren 9780 thì trên Z10 phải out BB ID chứ nhỉ??
    Ai rành làm ơn chỉ giúp.

Bác nói em bác out bbid trên 9780 và tạo một bbid khác đi.

Em mình giờ xài Z10, mình xài 9780 bác ơi +_+

Có cảm giác BB 10 k bảo mật bằng BB OS, ngày xưa đổi điện thoại liên tục từ OS5 lên OS6 thì đâu có chuyện này xảy ra, BB ID nó chỉ chạy trên 1 thiết bị. Nhưng lần này thì BB 10 lại k làm được chuyện này +_+

Trích dẫn Gửi bởi dominic nguyen
    Em mình giờ xài Z10, mình xài 9780 bác ơi +_+
    Vậy thì bác đăng nhập vào bbid đó rồi nói em bác tạo bbid khác rồi login vào z10 đó

Trích dẫn Gửi bởi dominic nguyen
    [Hỏi]: có cách nào thoát BB ID trên Z10 k?
    Mình cứ tưởng BBID chỉ xài trên 1 thiết bị thôi chứ, khi mình nhập BB ID tren 9780 thì trên Z10 phải out BB ID chứ nhỉ??
    Ai rành làm ơn chỉ giúp.
    trên Z10
    Vào phần "Cài đặt" tìm đến Blackberry ID chú ý phía dưới có phần chỉnh sửa vào đó và đổi lại email là xong thôi mà.

Có thể BB ưu tiên OS mới hơn nên em bác vào BMM trên OS 10 thì bác phải out là đúng thôi.

Bác không nói đến trường hợp Z10 đang dùng BBM mà bác vào 9780 thì Z10 có out BBM ra không? E dự là có, việc này là bình thường bác ạ.

Quan điểm riêng của e thì vẫn mong muốn có thể vào BBM đồng thời trên nhiều thiết bị, thể hiện được tính đồng bộ. Còn lý do để BB vẫn làm như trên có lẽ vì muốn security, nhưng e nghĩ securiy có thể bằng nhiều cách, cách này làm hạn chế người dùng thì đúng hơn.

Trích dẫn Gửi bởi ngocdnplus
    Bác không nói đến trường hợp Z10 đang dùng BBM mà bác vào 9780 thì Z10 có out BBM ra không? E dự là có, việc này là bình thường bác ạ.

Quan điểm riêng của e thì vẫn mong muốn có thể vào BBM đồng thời trên nhiều thiết bị, thể hiện được tính đồng bộ. Còn lý do để BB vẫn làm như trên có lẽ vì muốn security, nhưng e nghĩ securiy có thể bằng nhiều cách, cách này làm hạn chế người dùng thì đúng hơn.
    thực sự để tài khoản trên nhiều máy có thể sử dụng được cũng có cái hay và cái bất ổn, ví dụ tất cả các máy đều là của bác thì ok đỡ phải add nhiều lần, nhưng ngược lại chẳng may bác để quên tài khoản trên một máy khác (kẻ thù của bác), nó nhất định không out tài khoản của bác còn bác thì không thể out tài khoản trên máy nó được, nếu rơi vào cảnh đó chắc bác biết nó khủng hoảng thế nào khi mà mọi tin nhắn BBM đến máy bác thằng chó chết kia > cũng nắm được hết, đấy là còn chưa kể đến video call kiểu hai chúng ta cùng cởi nữa =))