Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    chào a e bb! mình mới dùng Z10 được mấy ngày, có một số thắc mắc mong các a e pro chỉ giáo!!
    1/ vấn đề tải nhạc vào cho Z10: mình đã kết nối được với Pc thông qua BBLink xong trong PC không thấy hiện lên ổ cứng của Z10 vì vậy mình không thể cop nhac vào máy
    2,trên cột sóng không thấy hiện l;ogo nhà mạng mà chỉ thấy hiện GSM
    3.vấn đề pin của Z10: a e có kinh nghiệm chỉ cho mình cách Setting để cải thiện tình hình (sau 1 đêm mình thương hao 4-5% pin)\
    mong nhậdduwwocj chỉ giáo từ các a e đi trước trong thời gian ngắn nhât (nếu có hiình ảnh minh họa mong a e post dùm
    Thank you a e!!!

Trích dẫn Gửi bởi luutuanxd
    ...
    Thứ nhất, bạn dùng win bao nhiêu?
    Thứ 2, bạn đang dùng máy STL bao nhiêu và dùng OS bao nhiêu?
    thứ 3, vấn đề này bình thường.

Guest
    mình dùng Win7 64bit
    máy của mình là STL 02 và OS 10.2.1.537

Guest
    Bạn có thể copy nhạc trong BBlink mà. Nó hiện ổ cho bạn chép. về mạng: Thử nhét sim khác vào coi thử nó hiện gì.

mình dùng Win7 64bit
    Trong mục settings bạn vào mục Storage and Access để Usb storage về off.để on sẽ chỉ nhận thẻ micro SD thôi.

mình dùng Win7 64bit
    Còn logo mạng chỉ hiện trong mục Settings /network and connection.

Guest
    1- Nếu như bạn kết nối được bblink, có hiện pin máy trên bblink chắc chắn có hiện ổ cứng trong mycomputer
    2- nếu bạn đăng kí mạng sẽ hiện phím chùm dâu và chữ E với 2g và 3G với mạng 3G
    3- Để qua đếm bạn nên tắt data, wifi, dịch vụ vị trí sẽ tiết kiệm pin ( hao 4,5% là bình thường rồi)

Guest
    trước hết mình xin cảm ơn 2 member CuongQuat và sev3n_k3n đã bớt chút thtì gian vào giải quyết vấn đề của mình,
    hnay mình pots vài hình ảnh mà mình nhận được khi thực hiện thao tac kết nối pc, rất mong các a/e pro bớt chút thời gian ghé qua trợ giúp mình
    1, trong mục Storage and Access không thấy mục Usb storage on/ off
    2. mình kết nối với pc qua BBLinhk, pin máy đã hiện lên nhưng không thấy hiện phần ổ cứng của BB trong pc và không thể Snyced Media mặc dù mất rất nhiều thời gian
    ps:mình dùng Win7 64, còn BB bản OS 10.2.1.537, Java của Win đuwocj update đầy đủ
    dưới đây là hình ảnh kèm theo!
    rất mong nhận được giúp đỡ của pro trong thời gian sớm nhất
    cảm ơn a e

Guest
    Bác ở gấn thanh xuân mang đến em giúp

Sent from my Q10 using Tapatalk

Cái giao diện ở bb link chỉ để đồng bộ hoá thôi, còn bác muốn cop củng gì thì vào my computer, thương thì nó không hiện ra ngay ổ của BB đâu, bác reresh mấy phát là nó hiện ra ngay ý mà, và sau đó copy paste như kiểu cop vào usb thôi

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối