Kết quả 1 đến 2 của 2
    Từ lúc trước đến giờ em dùng danh bạ hoạt động bình thường. Nhưng sau khi up lên rom mới 2234 thì gặp lỗi danh bạ nghiêm trọng.
    Mỗi lần vào danh bạ là nó load rất lâu, để nó chạy trong active frame phải gần nửa tiếng (hoặc ít hơn) mới xong. Đóng cái active frame Danh bạ, khi mở lại nó lại bắt đầu load như trên.

Sau đó em loay hoay mãi và quyết định Wipe máy và chạy autoload bản thấp hơn để update bản official thì lại gặp thêm một cái lỗi vặt rất dở hơi nữa là danh bạ facebook không hiển thị ảnh đại diện.
    Vì bạn bè trên FB của em toàn là những người em quan hệ ngoài đời nên trong danh bạ em hay link vào để quản lý cho tiện. Bây giờ mở danh bạ ra đen sì (không có ảnh đại diện) nhìn rất khó chịu.
    Em đã thử xóa FB đi rồi cài lại mà vẫn không được.

Có bác nào gặp vấn đề tương tự giúp em với ạ.

P/s: Em mới phát hiện ra một điều thú vị là Wipe máy 5 lần thì máy sẽ brick luôn. Cài lại rom sạch và ít lỗi hơn. Nhưng số em quá nhọ nên chạy đi chạy lại vẫn chưa xử lý được lỗi trên :|

Cứ từ từ không phải vội. Của em cũng có lần add facebook nó đồng bộ nhanh, có lúc lại đen sì, cứ để vài hôm kết nối ổn định là nó lại load vào

Các Chủ đề tương tự

1. z10 STL1-003 chết máy
    Bởi toiyeuvn12 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-08-2015, 11:08 AM
  2. Thông báo update OS mới từ Z10 -STL1
    Bởi Royal Bike trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 19-05-2014, 11:28 PM
  3. Z10-STL1 Chớp đỏ liên tục khi up rom
    Bởi quoctuan31011991 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-04-2014, 11:16 AM
  4. Gặp vấn đề về Pin bbz10 bản stl1
    Bởi chipxinh686 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 31-03-2014, 02:33 AM
  5. Cầu cứu, Z10 stl1 của e chết bất đắc kỳ tử.
    Bởi [email protected] trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-03-2014, 10:30 AM