Kết quả 1 đến 6 của 6
    Guest
    xin chào các a e của diễn đàn bbvietnam, mình đang dự tính "kết hôn" cùng 1 e bb, mình đang băn khoăn giữa 2 e là: Bold 9900 và Z10, hôm nay mình có một vài thắc mắc rất mong được mọi người giải đáp dùm:
    1, Về e Bold 9900, qua tìm hiểu thì mình thấy có khá nhiều nhà mạng phân phối, điển hình như: T-Mobile, at$t, Rogerd, Vezion,, vậy mình có thắc mắc là: các máy trên liệu có sự khác nhau về phần cứng không hay chỉ đơn thuần chỉ có sự khác nhau của nhà phân phối? nếu có sự khác nhau về phần cứng thì máy của nhà phân phối nào tốt và phù hợp ở VN?
    2, Về e Z10 mình có thắc mắc là: tại một số điểm bán như 365mobile,likemobile,,cùng là hàng mới 100% lại có sự chênh giá khá nhiều? bản quốc tế giống và khác bản thường điểm nào?
    3. Nơi bán BB có uy tín
    Rất mong a/e bớt chút thời gian vào topic và giải đáp dùm mình!
    Chân thành cảm ơn!!!

1/ ko khác nhau về phần cứng : vezion là 9930 - active bis hơi khó , màn đẹp hơn 9900 . Tất cả đều dùng được ở vn
    2/ thương gia có ông ăn ít , ông ăn nhiều nên giá khác nhau . Bản quốc tế là bản ko cần code unlock , bản thường là bản đã unlock để lên quốc tế .
    3/ Bạn tham khảo đánh giá của mọi người để chọn cho mình nơi mua tốt nhất . Quan trọng là xem thường gia nào có dk bảo hành chuẩn thì mua và giá phù hợp

Trích dẫn Gửi bởi discodisco
    1/ ko khác nhau về phần cứng : vezion là 9930 - active bis hơi khó , màn đẹp hơn 9900 . Tất cả đều dùng được ở vn
    2/ thương gia có ông ăn ít , ông ăn nhiều nên giá khác nhau . Bản quốc tế là bản ko cần code unlock , bản thường là bản đã unlock để lên quốc tế .
    3/ Bạn tham khảo đánh giá của mọi người để chọn cho mình nơi mua tốt nhất . Quan trọng là xem thường gia nào có dk bảo hành chuẩn thì mua và giá phù hợp
    Chuẩn....thich nhất câu "thương gia ông ăn ít, ông ăn nhiều " mà mình thấy toàn là ăn nhiều ko ak....có 2 TG mình thấy cũng dc...haicovoso, bbstore..

Guest
    Cũng đang thắc mắc như bác. Tham khảo bữa giờ thì thấy bác personal đc nhưng không biết ntn

Trích dẫn Gửi bởi blackberryT_T
    Chuẩn....thich nhất câu "thương gia ông ăn ít, ông ăn nhiều " mà mình thấy toàn là ăn nhiều ko ak....có 2 TG mình thấy cũng dc...haicovoso, bbstore..

Hiện tại nếu mua mới thì 9900 đắt hơn Z10, theo mình bạn làm một em Z10 để trải nghiệm BB10 và một em 8700 thần thánh để trải nghiệm BBOS va bàn phím nổi tiếng của BlackBerry

Guest
    Z10 mới chuẩn tầm hơn 7m 8m sao kêu 99 rẻ hơn, nói chung cả 2 em 99 z10 thì có pin kém tầm 1 ngày .trong các dòng 99 thì trừ 9930 là dòng lại cdma và gồm nên sống kém hơn 99 nên giá sẽ rẻ hơn ,trong các máy 9900 thì máy của at&t có cái dở là ko có lựa chọn 2g máy chỉ cơ chế độ 3g nên pin tụt nhanh -cái này có chỉnh trong escreen nhưng hay bị nhảy lai.Còn z10 thì lại dùng os 10 một trải nghiêm khác biệt so với bbos .z10 thì có các máy có 4 đồng st.001 002. 003 004 .Còn về phong cách thì z10 là cảm ứng fulltouch thiết kế đẹp phần cứng cao hơn hẳn trợ Web ,game thích hợp chạm,vuốt,miết thời thượng .Còn 9900 thì kế tục 9000 huyền thoại có bàn phím vl quay tay đặc trưng của bb có tính gây nghiện cao pm thì os 7 có độ trễ ít dùng khá tuyệt và được dùng nhiều pm đặc trưng trứng kết hợp bàn phím vl tiện cho chat mãi lên cao lv tôt-điểm trừ pin yếu sẽ sl quá khắc nghiệt phục =pin độ cao hơn thì kéo qua dc ngày thứ 2.Đây chỉ là cảm nhận chủ quan khi đã và đang dùng cả 2.Và nếu bắt đầu dùng bb thì bạn nên tìm hiểu thật kỹ lưỡng trước khi mua vì BlackBerry nổi tiếng khó dung, đừng quên sẽ nghiện )

Sent from my Z10 using Tapatalk

Các Chủ đề tương tự

1. [Dev OS] OS 10.3.1.997 dành cho lâp trình viên đã cho tải về
    Bởi maytinhcure7749 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 01-02-2015, 11:08 PM
  2. em là thành viên mới có lỗi nhỏ trong Q10 của em
    Bởi hanhiland trong diễn đàn Rao vặt tổng hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 26-01-2015, 09:38 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-06-2014, 07:09 PM