Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Các tiền bối giúp mình với,mình đang tính mua z10 vừa mới giảm giá 4tr5.Mình cũng có tìm hiểu các bài viết nhưng ko hiểu lắm về cách đùng app android cho z10.Có bài viết thì bảo tải file apk về giải nén trực tiếp,có bài thì bảo cài androind runtime gì gì đấy rồi mới dùng đc ứng dụng apk.Có ai giải thích giúp mình được ko.Cảm ơn nhiều.

Guest
    Bác lên rom 10.2.1.xxxx là cài file apk trực tiếp nhé... ko cần cài Android runtime đâu nhé...

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nmt5489
    Các tiền bối giúp mình với,mình đang tính mua z10 vừa mới giảm giá 4tr5.Mình cũng có tìm hiểu các bài viết nhưng ko hiểu lắm về cách đùng app android cho z10.Có bài viết thì bảo tải file apk về giải nén trực tiếp,có bài thì bảo cài androind runtime gì gì đấy rồi mới dùng đc ứng dụng apk.Có ai giải thích giúp mình được ko.Cảm ơn nhiều.
    Bác vào setting xem phần thông tin máy xem bản os là bao nhiêu

Nếu là 10.2.1.... trở lên thì copy một file apk vào máy rồi chạy file đó để cài đặt, bác load app snap vào để download file apk. một số file apk ko chạy được vì nó là bản mới nhưng bản thấp hơn có thế chạy vd như vỉbe dùng bản 2.3 là ổn định nhất mặc dù bản mới là 4..

Vậy thì đơn giản nhỉ,nhưng mà mọi người có danh sách các ứng dụng apk chạy mượt trên z10 ko,chỉ mình với.

Guest
    Giờ mới tính mua thì khó mua lắm á

Trích dẫn Gửi bởi nmt5489
    Vậy thì đơn giản nhỉ,nhưng mà mọi người có danh sách các ứng dụng apk chạy mượt trên z10 ko,chỉ mình với.
    Liệt kê thì biết bao giờ mới hết, bác xem nhu cầu của mình cần những ứng dụng gì nếu có hàng native (của BB) rồi thì thôi, nếu chưa có bác cần những ứng dụng nào của androi cứ nêu yêu cầu các bác khác sẽ giúp bác.

Riêng em thì dùng các ứng dụng sau

Phần mềm bản đồ
    Gmap
    http://bbvietnam.com/threads/google-map-cho-bb10-ban-chay-on-dinh-muot-ma-da-test.29828/
    Sygic
    http://bbvietnam.com/threads/sygic-...-ban-do-dan-duong-rat-tot-tai-viet-nam.22126/

ứng dụng ott

Viber
    http://bbvietnam.com/threads/viber-...n-dinh-tren-blackberry-10.22037/#.Uz4wCKiSz9M

Hết

Còn lại toàn dùng hàng native

Cài cái Snap bản 2.0.2 bằng file bar ( cái này phải dùng máy tính 1lần)
    sau đó đăng nhập Snap bằng google acc, và cứ search pm nào cần cài và download về và cài lun! (. apk)

SENT FROM Q

cảm ơn mọi người nhé,mình đặt hàng ở hoàng hà mobile rồi,mùng 10 có hàng.Trước thích 925 lắm nhưng giá ko vừa túi,đúng lúc z10 giảm nên là yêu luôn .

tốt nhất là cứ dùng của bb chứ dùng của androids hao pin lắm.

Sent from my Blackberry z10 )

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoeda123
    Bác lên rom 10.2.1.xxxx là cài file apk trực tiếp nhé... ko cần cài Android runtime đâu nhé...
    giờ z10 lên bản rom bao nhiêu rồi bạn,có lỗi lủng gì ko.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BB Z10 STL01 không dùng được OTT Zalo, Vibet, Line... khi dùng sóng 3G
    Bởi votovoto2929 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-06-2015, 10:15 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-04-2015, 10:50 AM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 11:25 PM
  4. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 23-09-2013, 01:54 AM
  5. [Thảo luận] Bạn đã dùng loại điện thoại nào trước khi chuyển sang dùng BlackBerry Z10?
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 01:57 AM