Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Guest

Hôm nay mình có một điều chưa rõ, mong được các anh em BBVietnam đã dùng OS BB10 hướng dẫn, giải đáp giúp em.

Tình hình là em sắp đi dạy học (làm giáo viên) nên nhu cầu là SOẠN GIÁO ÁN... Ý định của em là mua một cái Macbook 2nd để phục vụ cho công việc. Nhưng vấn đề lại nảy sinh khi em xem qua ý tưởng Lapdock cho BB10 dùng như laptop. Nên không biết hiện tại thì có giải pháp nào giúp một chiếc bb10 có thể trở thành một CPU không?

Nhu cầu chỉ có soạn giáo án, định dạng ít, KẺ BẢNG là chính thôi... nên dùng cái Macbook thì phí tiền quá...

Nếu có thể mua màn hình + phím + chuột để dùng thì quá tuyệt.

Một lo lắng nhỏ nữa là office của bb10 phục vụ cho yêu cầu định dạng ít như mình có tốt không?

Thanks all.

Document to go trên BB10 hoàn toàn đủ đáp ứng được nhu cầu của bạn. Vả lại nếu bạn cần chuyển ra màn hình thì Z10 có cổng ra HDMI đó. Còn phím và chuột thì mình chưa thử gắn vào Z10 (qua cổng USB OTG) nên ko biết

Trích dẫn Gửi bởi micky2906

Hôm nay mình có một điều chưa rõ, mong được các anh em BBVietnam đã dùng OS BB10 hướng dẫn, giải đáp giúp em.
    Tình hình là em sắp đi dạy học (làm giáo viên) nên nhu cầu là SOẠN GIÁO ÁN... Ý định của em là mua một cái Macbook 2nd để phục vụ cho công việc. Nhưng vấn đề lại nảy sinh khi em xem qua ý tưởng Lapdock cho BB10 dùng như laptop. Nên không biết hiện tại thì có giải pháp nào giúp một chiếc bb10 có thể trở thành một CPU không?
    Nhu cầu chỉ có soạn giáo án, định dạng ít, KẺ BẢNG là chính thôi... nên dùng cái Macbook thì phí tiền quá...
    Nếu có thể mua màn hình + phím + chuột để dùng thì quá tuyệt.
    Một lo lắng nhỏ nữa là office của bb10 phục vụ cho yêu cầu định dạng ít như mình có tốt không?

Thanks all.
    Sắp đi dạy học có khác bác quyết định sắm một cái... để soạn giáo án, nói thật nếu giáo án của bác toàn chữ để trình chiếu thì lên mạng down chính sửa ti là dùng được, còn giáo án thuộc dạng chứa flash hoặc nhiều cái chuyển động bay nhảy thì phái pc, soạn giáo án trên di động hay máy tính bảng chỉ tốn thời gian và hiệu quả không cao.

Theo kinh nghiệm của em nên dùng laptop rồi dùng điện thoại làm điều khiến từ xa. Thế là ổn định nhất vì dùng điện thoại hoặc máy tính bảng cái khoản kết nối với máy chiếu tưởng đơn giản nhưng no giở chứng là tốn time

Làm việc, chuẩn bị giáo án ... thì vẫn cứ máy tính là ổn nhất. Bạn dùng nhiều về office thì cứ mua 1 con laptop chạy Windows cho lành.

Bài giảng sau khi đã chuẩn bị xong đưa vào 1 cái cloud nào đó (box, dropbox hay OneDrive) là bạn có thể bỏ máy tính ở nhà, đến trường chỉ cần BB10 là có thể trình chiếu thoải mái

Lựa chọn của em ko có Windows, em dạy văn nên không có trình chiếu, mỗi cái tạo 4 bảng cho giáo án thôi... nên nghĩ ra cái chiêu dùng bb10 cho tiết kiệm mà được cái bb10 dùng luôn.
    Thế chắc Mac vẫn là ưu tiên rồi. thanks a vnbb

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Làm việc, chuẩn bị giáo án ... thì vẫn cứ máy tính là ổn nhất. Bạn dùng nhiều về office thì cứ mua 1 con laptop chạy Windows cho lành.

Bài giảng sau khi đã chuẩn bị xong đưa vào 1 cái cloud nào đó (box, dropbox hay OneDrive) là bạn có thể bỏ máy tính ở nhà, đến trường chỉ cần BB10 là có thể trình chiếu thoải mái

1000$ để làm việc thì Macbook Air 2013 11in là tiện nhất. Em đang xài.

Còn nếu ko quen OSX thì Surface RT.

Trích dẫn Gửi bởi nambun
    1000$ để làm việc thì Macbook Air 2013 11in là tiện nhất. Em đang xài.

Còn nếu ko quen OSX thì Surface RT.
    chỉ có thể chi 750$ hoặc gáng chút cho 2nd thôi... ko chơi 11" đâu...

Em đã xài 13, 15, 17in. Nhưng giờ chủ nghĩa di dộng rồi. 11in vẫn là tiện nhất. Không gian làm việc vẫn thế, chỉ là bị nhỏ đi thôi. Vì MBA có độ phân giải màn hình lớn hơn MBP 13.

Mình cũng thích Surface RT vì nó rẻ. Nhưng lại k quen xài giao diện mới của Window. Còn game, app thì em hầu như chả cài gì cả.

Ipad với vô đối về game giải trí mà e có bao giờ cài.

Với 800usd bạn có thể chọn Linux với máy dell và một cái Z10 đó chứ. )
    Đùa tý chứ, bạn ko nhiều nhu cầu thì mua z30 đi, dùng mix 2 apps Doc to go để gõ và cái Express để chạy bảng ghi thì tuyệt.
    Nhưng dù sao một chiếc máy tính gọn gàng hiệu quả cũng là cần thiết.
    Mua máy tính trước, bb10 sau cũng đc vì z3 sắp ra nữa. Tuỳ bạn.

Rõ ràng là máy tính tốt hơn rồi nhưng máy tính bảng cũng thừa giải quyết vấn đề của bác

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. AE BBvietnam cứu mình với
    Bởi nangbk002 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 24-09-2017, 06:17 PM
  2. app bbvietnam
    Bởi baola2520 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 17-03-2015, 10:35 PM
  3. Tặng thẻ giảm giá 2tr cho anh em men bbvietnam
    Bởi phamtri trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp