Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Xin tư vấn về Z10

cũng lạ nhỉ. nếu em dùng ít thì dc tầm 17 18 tiếng. dùng bt thì dc 12 tiếng
    dùng nhiều thì dc 1 buổi
    bác thử up rom mới xem.

Trích dẫn Gửi bởi muoiduong
    cũng lạ nhỉ. nếu em dùng ít thì dc tầm 17 18 tiếng. dùng bt thì dc 12 tiếng
    dùng nhiều thì dc 1 buổi
    bác thử up rom mới xem.
    em dùng cao nhất là 8h, em mới nên ko biết gì hết, up rom thế nào bác nếu máy ko báo có bản rom mới ạ?

tamnx: Chắc bác luôn để 3G và độ sáng màn hình lớn?

Theo mình bác cứ làm 2 quả pin thay nhau, hoặc làm quả pin dung lượng cao (nắp gù)!

em thấy up rom bb10 còn đơn giản hơn cả android ấy bác ạ
    bác vào phần hệ điều hành bb 10 trong diễn đàn đọc 1 lát là làm dc ngay và luôn ấy... bác thử vài bản rom mới xem.. nếu máy bác thuộc stl100-2/3/4 thi sẽ mò dc nhiều hơn nếu là -1 thì cứ tìm rom chính thức mà sài
    chúc bác kéo dài tuổi pin cho em nó

Trích dẫn Gửi bởi tamnx
    Em mới dùng Z10 mà nó nhanh hết pin quá chỉ được khoảng 8h là hết trong khi đó dùng rất ít, mà em hay đi ngoài đường nên hơi bất tiện. Giờ theo các bác là nên mua thêm cục Pin để thay khi hết hay là Pin dự phòng thì tốt cho máy nhất ?
    Bác mới dùng thì thế là bình thường ko phải lo, máy mới bóc hộp phải dùng vài ngày mới ổn định vì nó vẫn đang chạy ngầm index giữ liệu rồi đồng bộ..., máy ngày sau là ổn định thôi, bị như trên chứng tỏ máy bác zin đấy chưa bị chọc ngoáy gi

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Bác mới dùng thì thế là bình thường ko phải lo, máy mới bóc hộp phải dùng vài ngày mới ổn định vì nó vẫn đang chạy ngầm index giữ liệu rồi đồng bộ..., máy ngày sau là ổn định thôi, bị như trên chứng tỏ máy bác zin đấy chưa bị chọc ngoáy gi
    Thanks bác nều đúng vậy thì em yên tâm phần nào rồi.

Trích dẫn Gửi bởi phuongnam72
    tamnx: Chắc bác luôn để 3G và độ sáng màn hình lớn?

Theo mình bác cứ làm 2 quả pin thay nhau, hoặc làm quả pin dung lượng cao (nắp gù)!
    Máy em giờ ổn định rồi, mang ra của hàng họ đổi cho cục pin mới. Nhưng nếu mà đi đâu thì máy pin hơi ít, theo bác thì dùng pin dời khi nào hết thì tháo ra thay hay là sạc đa năng thì tôt cho máy và pin hơn?

Trích dẫn Gửi bởi muoiduong
    em thấy up rom bb10 còn đơn giản hơn cả android ấy bác ạ
    bác vào phần hệ điều hành bb 10 trong diễn đàn đọc 1 lát là làm dc ngay và luôn ấy... bác thử vài bản rom mới xem.. nếu máy bác thuộc stl100-2/3/4 thi sẽ mò dc nhiều hơn nếu là -1 thì cứ tìm rom chính thức mà sài
    chúc bác kéo dài tuổi pin cho em nó
    Thanks bác.