Trang 14 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 180
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Anh Tam
    Mình bị lỗi này khắc phục ntn?
    tui cũng going thế này này, thử cài cả Java runtime 8 mà vẫn không được, máy mình dung win7 untimate 64bit

sao bác vnbb k viết trên nền C+nhỉ? Cài JRE vào hay bị dính lỗi bảo mật lắm.

Guest
    Bác chủ thớt ơi cho e hỏi e đánh dấu app để uninstall và nó báo uninstalled rồi nhưng sao trong máy vẫn còn bác nhỉ?

Guest
    bác ơi cái pas của nó là pas wifi hả hay pas của ID máy >< em đánh mãi trả được

Guest
    Ké phát. Bác nào cho hỏi, khi cài xong Beta Zone nó đòi đăng ký City và Country. E điền thế nào cũng k được, các bác cho ý kiến với

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Như chúng ta đã biết, hiện nay để cài đặt ứng dụng cho BlackBerry 10 chỉ có 2 cách: qua BlackBerry World và Side-load file .bar được chia sẻ trên mạng. Cùng với việc hỗ trợ chạy các ứng dụng Android (apk) được chuyển đổi sang .bar trên BB10 nên việc cài đặt (side-load) file .bar vào BB10 là một nhu cầu hết sức cần thiết. Vì vậy, tiện ích vnBB10 này được tạo ra để giúp bạn cài đặt và quản lý các ứng dụng từ file .bar được dễ dàng.

Bên cạnh đó, tiện ích cũng cho phép bạn xem tất cả các thông tin về thiết bị BB10 của mình như: Model, Hardware ID, IMEI, Serial Number, mã PIN ... Đặc biệt là Hardware ID, vì thông số này không thể xem trực tiếp được trên BB10, và nó lại rất cần thiết khi bạn định cài đặt Offline Hệ điều hành cho BB10 từ các file Autoload.

Để chạy được vnBB10, các bạn cần:
    • Máy tính chạy HĐH Windows từ XP trở lên
    • Đã cài đặt Java Runtime Environment, nếu chưa cài thì tải về từ đây: JRE 7 from Oracle
    • Tải bộ cài vnBB10 từ link ở cuối bài
    • BB10 phải bật chế độ Development Mode<ul>
      <li>Vào Settings > Security and Privacy > Developement Mode
    • Bật On nó lên
    </li>
    </ul>Màn hình chính khi mới chạy vnBB10, nhập các thông số về IP Address và Password để kết nối đến BB10 của bạn ([COLOR=rgb(255, 0, 0)]Có thể khai báo bằng địa chỉ IP của Z10 khi kết nối Wifi cũng được. Xem trong Settings -> About -> Network[/COLOR])
    Màn hình sau khi đã kết nối, hiển thị hình ảnh đại diện thiết bị và các thông tin chi tiết
    Muốn cài đặt ứng dụng, click nút Install Apps, màn hình sau xuất hiện để bạn dễ dàng cài các apps thoải mái
    • Có thể kéo/thả các files .bar từ Windows Explorer vào, hoặc chọn nút Add để thêm các file bar vào danh sách.
    • Nút Clear để xóa sạch danh sách
    • Nút Install để thực hiện cài đặt toàn bộ các file được liệt kê trong danh sách.
    • Nút Back để quay lại màn hình chính
    Nếu add nhầm ứng dụng nào đó, có thể dễ dàng loại bỏ bằng cách nhấp chuột phải và chọn Remove selected Item

Sau khi đã lựa chọn các file .bar cần thiết để side-load vào BB10 của bạn, nhấn nút Install
    Quản lý các ứng dụng đã được cài đặt vào BB10 của bạn: nhấn nút Manage Apps từ màn hình chính
    • Có thể xem trạng thái (Check Status) các ứng dụng có đang chạy hay không?
    • Nếu đang chạy có thể stop từ tiện ích này bằng cách nhấn nút Terminate
    • Nếu chưa chạy thì có thể kích hoạt chạy từ đây bằng nút Launch App
    • Gỡ bỏ ứng dụng bằng cách nhấn nút Uninstall
    Update v1.0.1: (12/03/2013)
    • Thay đổi giao diện theo phong cách BlackBerry 10 ;
    • Sửa 1 vài lỗi nhỏ liên quan đến JRE

Download tại đây: http://vnbb.bbvietnam.com/download/
    cái mật khau diền cái gì vậy bạn. máy mình ko có cài mk

Bản 10.2.1 thì dùng ver mấy thế bác

ACE cho mình hỏi là tại sao trên vnbb nó hiện đúng mã pin trên Z10 mà trên vnbb lại hiện tên là bb 9900 nhỉ.

Trích dẫn Gửi bởi tindotrungthanh4404
    ACE cho mình hỏi là tại sao trên vnbb nó hiện đúng mã pin trên Z10 mà trên vnbb lại hiện tên là bb 9900 nhỉ.
    Z10 thì dùng app vnBB10 nhé, app vnbbUtils đó là cho BBOS

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Z10 thì dùng app vnBB10 nhé, app vnbbUtils đó là cho BBOS
    Hóa ra là em đã dow nhầm, vậy anh cho em bản vvBB10 để em dow được không ạ. thank anh trc.

Trang 14 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 239
    Bài viết cuối: 21-03-2016, 04:11 PM
  2. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 11:40 PM
  3. bro nào đã thử side load bbm android vô pb?
    Bởi sinhcafetours trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 30-12-2013, 01:30 AM
  4. Nơi lưu dữ liệu side load file bar trên z10
    Bởi cau823hsd7 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-11-2013, 12:04 PM
  5. Files and Folders [UPDATE v6.0] - Quản lý files hiệu quả trên Playbook
    Bởi PROOADVO9050 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 17-04-2013, 11:01 AM