Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Rom trên z10

Các bác dùg máy chính hãng Smartcom làm ơn cho e hỏi bản rom gốc của nó là rom nào vậy ạh. Để phòg khi bảo hành còn up lại rom vì nghe đâu đó là tự động up rom thì k đc BH đúg ko các bác

Guest
    Hic..........K có bác nào nhớ àh
    Bác vnbb có biết ko vào giúp e với để đề phòg ạh

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi xedapdien24
    Các bác dùg máy chính hãng Smartcom làm ơn cho e hỏi bản rom gốc của nó là rom nào vậy ạh. Để phòg khi bảo hành còn up lại rom vì nghe đâu đó là tự động up rom thì k đc BH đúg ko các bác
    Rom gốc này bạn : http://bbvietnam.com/threads/phien-...a-co-the-cap-nhat-qua-ota-tai-viet-nam.16134/

Trích dẫn Gửi bởi qhung1984
    Rom gốc này bạn : http://bbvietnam.com/threads/phien-...a-co-the-cap-nhat-qua-ota-tai-viet-nam.16134/
    Bác làm ơn cho e hỏi sau này ra rom 10.2 chính thức thì máy update lên rom đó thì có đc BH chíh hãg k nhỉ

Bác làm ơn cho e hỏi sau này ra rom 10.2 chính thức thì máy update lên rom đó thì có đc BH chíh hãg k nhỉ
    Đương nhiên là vẫn đc bảo hành chính hãng vì đó là rom chính thức mà. Với cả bạn cứ vọc thoải mái đi, mình chưa thấy máy nào hỏng do up rom đâu. Nó chỉ là phần mềm thôi mà

Hic..........K có bác nào nhớ àh
    Bác vnbb có biết ko vào giúp e với để đề phòg ạh
    Máy chỉ không được bảo hành nếu bạn rooted thôi, chứ up ROM leaked hay Official thì vẫn là ROM của BlackBerry làm chứ không phải mấy cái ROM cooked cho mấy con Adroid rooted đâu.

Và BB10 hiện giờ vẫn chưa ai rooted được.

Tks 2 bác. Vì e thấy có người nói là có TH bị từ chối BH máy do up rom linh tinh nên em cứ hỏi trước cho chắc

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi qhung1984
    Đương nhiên là vẫn đc bảo hành chính hãng vì đó là rom chính thức mà. Với cả bạn cứ vọc thoải mái đi, mình chưa thấy máy nào hỏng do up rom đâu. Nó chỉ là phần mềm thôi mà
    Mình biết là cái đó chả liên quan gì nhưg mìh thấy có TH đem ra BH nó kêu do tự động cập nhật rom ltinh nên xảy ra loạn, lỗi .....vv để chốn tránh trách nhiệm từ chối bh ý

Guest
    Tks 2 bác. Vì e thấy có người nói là có TH bị từ chối BH máy do up rom linh tinh nên em cứ hỏi trước cho chắc
    Gớm!! thế thì cái ông Smartcom làm ăn vớ vỉn à up room mà không cho bảo hành chưa gặp bao giờ

Làm thế nào tìm đc bản rom gốc của máy hả các bác. Em đang dung z10-001